Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phân Vân Chọn Nghề

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi viethiep2011, 3/1/15.

Lượt xem: 3,360

1. viethiep2011 Thành viên cấp 1

Xin chào tất cả các anh chị em VDS...Lời đâu tiền em xin chúc tất cả mọi người năm mới An khang Thịnh Vượng.
    Em hiện tại là học sinh lớp 12.Sắp tới em phải thi Đại học..Điều làm em cũng như tất cả học sinh lớp 12 hiện nay đó là chọn cho mình ngành nghề thích hợp.
    Em rất thích thiết kế.Nhưng mà nói thật thì khả năng vẽ tay của em cũng khiêm tốn...Với lại em còn đam mê nhiều cái khác nữa...
    Lập trình game,ứng dụng , Làm Video, Thiết kế Logo,áo thun,Chụp ảnh,Photoshop,3Ds max ... v.v... cái gì em cũng thích hết..bạn bè khuyên em học CNTT nhưng mà em không thích.
    Em thích làm nhiều công việc để không nhàm chán..thích thử sức trong nhiều lĩnh vực...Vừa rồi em được biết có Khoa Công nghệ đa phương tiện của PTIT học những gì mà em thích...Nhưng đây là nghành mới ở Việt Nam...Nên còn nhiều thứ em chưa rõ..
    Có anh chị nào học ở PTIT Multimedia hay có thông tin gì thì chia sẻ,tư vấn giúp em được không ạ
    Em xin chân thành cảm ơn !!!

...
  2. MoMen

MoMen Mới đăng kí

tiện cho mình ké pic được không bạn
    a chị đánh giá thế nào về ngành CNTT trong tương lai
    nên đi chuyên ngành nào nhỉ :D
    viethiep2011 thích bài viết này
  3. vietvuong

vietvuong Thành viên cấp 2

Giống mình ngày xưa. Giờ thì đỡ rồi. Học 1 đằng làm 1 nẽo.:))))~
    MoMenviethiep2011 thích bài viết này.
  4. viethiep2011

viethiep2011 Thành viên cấp 1

Anh học gì ra ạ ? #3
  5. vietvuong

À, lúc học thì Học công nghệ thông tin (chủ yếu code) - Ra làm thì bên thiết kế đồ họa ^^
  6. viethiep2011

dạ anh...em thì cái gì em cũng thích..cuối cùng chảng biết nghề gì cho hơp..hihihi...Nghề nghiệp cũng là cái duyên nữa a ạ...hihihi
    vietvuong thích bài viết này
  7. vietvuong

Cũng đúng. Lúc trước thì mình làm theo sở thích nên thành vậy đó. Ban đầu thì ham code nhưng riết rồi thấy cứ thế nào, ko hợp với mình. Lang thang sài gòn, ngẩn ngơ 1 lúc thì gặp mấy hình vẽ chibi của Thích Uốn Éo đấy. Thế là lần mò, mò mẫm rồi thấy thích luôn. Phấn đấu dần dần lên. Mà cũng ko nhớ rõ lắm, âu cũng là cái duyên...
  8. viethiep2011

Dạ anh...với em thì code em chịu...suốt ngày nhìn vào mấy câu lệnh..không thể nào mà ưa cho được...nhàm chán lắm..phải công nhận coder họ giỏi thật...
    -Nghề gì cũng có cái hay của nó anh nhỉ...Tuổi trẻ nông nổi mà...Lý trí không thắng được đam mê...Trước đây anh không học code thì chưa chắc gì a đã đến được vói design...hihihihi..(em nói bừa)
  9. vietvuong

Uh. Đúng đấy. Cũng vui lắm. Thấy ng ta vẽ chibi dễ thương quá mà. Ai cũng ghiền. Mình còn thích nữa là. Lần đầu thì định nhờ ng ta vẽ nhưng nghĩ 1 hồi...... "Thôi, tự làm".
  10. viethiep2011

Thu nhập có ổn không anh...Anh học code rồi..anh thử kết hợp Code với Chibi xem sao...hihihi
  11. vietvuong

Nói chung là tự túc được em à. Chibi chỉ là lúc chập chững tập tành vào thôi. Còn giờ thì lụt nghề roài. :D. Làm cái khác.
  12. viethiep2011

Hì...có tài thì sợ gì anh...khám phá cái mới...chắc chắn sẽ thành công !!!
  13. vietvuong

Anh ghi nhận. Nhưng em mới là người đang cần nó đấy.
  14. viethiep2011

hì..dạ anh...quyết định học nhiều cái..cái này không được thì cái khác..hihihi
  15. kenzkuo0

kenzkuo0 Thành viên cấp 2

thường trẻ trẻ thì ai thấy cái gì người khác làm đẹp đẹp là thích là mún làm nhưng khi bắt chước làm theo thấy hơi quá sức hay rối quá nên bỏ, nên suy nghĩ kỹ đừng thấy ngta làm tốt làm đẹp có tiền rồi mình thích bắ chước trc sau gì cũng bỏ hết à, nếu như bạn thấy mông lung quá thì mình khuyên bạn nên nghĩ 1 năm ở nhà đóng cửa tu luyện xem mình thích cái nào rồi hả quyết định chọn cái đó, nếu mún design mà vẽ yếu thì bạn nên đi học vẽ trc' để có định hướng rõ hơn, lúc trc mình cũng như bạn, học CNTT dc 1 kì đầu thấy ko hợp nên nghĩ, rồi qua học mỹ thuật công nghiệp mà học dc 1,5 năm thấy lâu quá nên bỏ lun đi làm cho lẹ tự học nhanh hơn, nói chung dô trường học những cái căn bản trc rồi từ từ mà tìm hiểu sau.
    ToiHocDoHoa.comviethiep2011 thích bài viết này.
  16. vietvuong

Kiểu này thì em nên xông pha ra đường, chạy lanh quanh, thăm thú, làm cho tinh thần thoải mái, đừng để ý nhiều quá, cứ xõa. Hết ngày về ngẫm phát chắc ra..điều gì đó.
    Chứ đừng nên ngồi lỳ. Bí. (kinh nghiệm bản thân)
  17. viethiep2011

dạ..cảm ơn anh..
  18. vietvuong

À. Nếu có bạn gái thì dẫn đi chơi, đôi lúc mấy đứa con gái khuyên thấm lắm đấy. hehe
  19. viethiep2011

khiếp anh...em yêu có mỗi cái máy tính với cái đàn thôi...em cũng thích con gái mà mỗi tội nó không thích em... mẹ thì khuyên suốt ..hì hì hì
  20. vietvuong

Bạn cũng đc. Tại a thấy tụi nó đôi khi nắng mưa vậy chứ khuyên vừa thâm lại vừa thấm kinh. hehe
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn