Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phím nào để nhân đôi ảnh nhỉ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi Thành NguyễnGb, 14/9/15.

Lượt xem: 7,557

1. Thành NguyễnGb Thành viên cấp 1

Tình hình là em dùng PTS sử dụng phím Ctrl J để nhân đôi ảnh , còn LR thì sử dụng phím gì nhỉ ? ai biết bày em với ... Gà mờ đừng chém em nhé ...

...
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Bạn nói rõ hơn xem, mình nghĩ là ý bạn muốn sao chép màu của một tấm ảnh đầu tiên bạn chỉnh rồi áp dụng cho tất cả ảnh còn lại có màu giống vậy phải không :D, mình nhớ không nhầm là đâu có chức năng nhân đôi ảnh lên, chỉ có chức năng chia hai cửa sổ là After và Before nhá ;;)
  3. thanhfnguyenpl

thanhfnguyenpl Thành viên cấp 2

giaphu_design ý mình là phím tắt gì mà mình nhân đôi ảnh đỏ , 1file thành 2 file , giống bên pts thì ấn Ctrl(J) đó
  4. Em Ở Nơi Mô

Em Ở Nơi Mô Thành viên cấp 2

Ctrl+J trong lightroom là xem các tùy chọn mở thư viện . vụ nhân đôi layer như trong CS thì mình chưa gặp :D
  5. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

lighroom chuyên về chỉnh màu. nó làm gì có layer mà nhân 2 với chả 3
    ► HN3T.Love thích bài viết này
  6. thanhfnguyenpl

@Em Ở Nơi Mô Mình nhớ là có , mình cũng đã từng làm rồi mà quên ... có phím gì đó mà ấn 1 cái nó nhân đôi thành 2 hình
  7. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Cái đó chia làm hai cửa sổ để so sánh ảnh trước và sau khi chỉnh nhé bạn. Bạn nhấn vào ô dưới góc trái của giao diện hiển thị bức ảnh :)
  8. thanhfnguyenpl

9. azuretemple

azuretemple Mới đăng kí

Chuột phải vào hình bên dưới cây timeline , rồi chọn creat virtual copy , thao tác này để tạo 1 bản chỉnh sửa khác với bản đang chỉnh , có thể là để test preset , hoặc các chức năng khác :>

chứ light room nó ko co thao tác nào đi copy cái hình gốc ra thêm 1 cái khác cả
    thanhfnguyenpl thích bài viết này
  10. thanhfnguyenpl

Hay lắm thank bác đúng cái em cần
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn