Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phong cảnh quê hương qua thiết kế, trong trí nhớ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi wbhyvong, 4/7/15.

Lượt xem: 1,763

1. wbhyvong Thành viên cấp 1

chào các bạn, hãy cho nhận xét nhé[​IMG]

...
    Phạm Hữu Dư, hkhuong.addienbinh thích bài viết này.
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Đẹp đấy bạn, trí nhớ của bạn rất tốt, có phải bạn gốc miền tây
    wbhyvong thích bài viết này
  3. wbhyvong

wbhyvong Thành viên cấp 1

@giaphu_design - cảm ơn bạn, đúng vậy bạn ạ, thân chào.
    Gia Phú thích bài viết này
  4. vuvandung93

vuvandung93 Thành viên cấp 2

mình nhìn cách bố trí với sông nước này cũng đoán bạn ở Miền Tây... đẹp lắm bạn à
  5. wbhyvong

vuvandung93 thích bài viết này
  6. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

Đẹp, mà cho mình hỏi bạn sử dụng phần mềm nào vẻ ảnh này vậy, 2D hay 3D
  7. wbhyvong

@dienbinh- cảm ơn bạn, mình chỉ dùng Photoshop thôi bạn ạ, thân chào !
  8. daotruong94

daotruong94 Thành viên cấp 2

chỗ mình toàn nhà ko có cây cỏ thế này
  9. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

Mà chổ đám ruông có 2 hình màu trắng là gì vậy ah, Chẳng lẻ thắp đèn cho sáng?
  10. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

dienbinh nút Pause, nút dừng ký ức :))
  11. wbhyvong

@dienbinh- đó là mô hình 2 cái mộ và đám màu xanh nham nhở đó là đám mía còn những ô màu xanh lá mạ kia là lúa sau nhà theo các khu vườn, sau khu vườn là đồng ruộng bát ngát thẳng cánh cò bay mình không thể hiện hết được bạn ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/7/15
  12. a mỹ

a mỹ Thành viên cấp 1

Bạn ơi, cây ở miền Tây không xếp thẳng hàng quá đâu bạn :D
  13. wbhyvong

@a mỹ- cảm ơn bạn, ở miền tây là vùng kênh rạch sông nước tạo một mạng lưới chằng chịt, kênh đào chiếm có thể 80% nên nó thường thằng tắp và đường đi mảnh vườn là những đoạn thằng nên họ trồng cây theo đường thẳng và cách đều nhau. ví dụ trồng dừa theo đường thẳng ven bờ kênh, đường lộ cây cách cây khoảng 4-5m, còn trồng tre tạo thành những lũy tre tạo địa hình trong chiến tranh (giờ thì tre bị phá đi khoảng 95% rồi), v.v... Còn lại vùng có sông tự nhiên thì thường cong queo nên trồng cây thì có thể không theo đường thẳng được, nhưng trong vườn họ vẫn trồng cây có hàng lối bạn ạ, thân chào bạn.
    a mỹ thích bài viết này
  14. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

hình như bạn ăn cắp hình ảnh của quê tôi rồi,:D:like:.
  15. wbhyvong

@ hoagao , đây là lời nói xúc phạm danh dự người khác đấy nhé
    vi phạm điều 121 của bộ luật hình sự việt nam đấy !
  16. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

chắc bạn không có năng khiếu hài hước nhỉ,chỉ là đùa thôi mà.không biết thì thôi vậy.
  17. wbhyvong

tôi vẫn thường đùa đấy chứ: người ta nói " lời nói chẳng mất tiền mua, lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau" nếu bạn nói chơi thì tôi không để bụng
  18. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

bạn à đừng nên phán xét người ta như vậy vô học hay không cũng là con người,chỉ hàm ý là nó giống hình ảnh ở quê mình thôi,còn ai mà không biết đây là ảnh ghép với vẻ thêm chứ không lẻ tôi nói bạn chụp ảnh quê tôi đăng lên,có vô học cũng hiểu mà.>:D<tôi cũng nhiều khi đọc không kỹ với hay nói đùa nên có gì bạn hiểu nhiều mong bạn thông cảm chứ tảy chai thì buồn cười quá.
  19. wbhyvong

Cãi qua cãi lại thì không vào đâu cả, bạn đã nói một câu thì còn chối cãi để nói lại được chứ viết ra một câu đã xúc phạm người khác thì có nghĩa là bút đã sa thì gà đã chết, và mọi người đã nhìn thấy sờ sờ câu của bạn trên diễn đàn rồi, nếu đem câu này mà ra pháp lý thì không còn gì cãi nữa.

Ủng hộ diễn đàn