Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phòng ngủ mình vừa dựng với 3dsmax

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm kiến trúc của bạn' được đăng bởi Nik9894, 10/6/14.

Lượt xem: 10,029

1. Nik9894 Thành viên cấp 2

mình thiết kế và render với 3DSmax, có j sai xót hay chưa ổn mong mọi người góp ý thêm

hy vọng mọi người thích

...
    Phạm Hữu Dư, Jimmy Kudo, ShintNo18 người khác thích bài viết này.
  2. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Bạn bị 1 vấn đề giống mình lúc mới học 3d là nếu dựng phòng buổi sáng nên tập trung khoe ánh nắng mặt trời chiếu vào phòng, nên hạn chế các đèn trong phòng, như bạn cố tình khoe đèn hắt trần trong trường hợp này cũng kg làm nổi bậc chúng và vô lý nữa vì buổi ai sáng ai mở đèn như vậy, trong khi ánh nắng, hay đố nắng hắt vào phòng cũng kg thấy rõ.
    Những đèn trong nhà, đèn hắt trần bạn chỉ nên dùng trong phối cảnh đêm, như vậy sẽ làm đẹp, nổi bậc chúng hơn
    Nik9894, Duy Tranjumb0sanlat thích bài viết này.
  3. jumb0sanlat

jumb0sanlat Thành viên cấp 2

mình thấy cái map vân gỗ của gường chưa ổn lắm! bạn chỉnh thêm chút..!!
  4. bmw

bmw Thành viên cấp 1

Đẹp lắm bạn ạ
  5. bmw

bmw Thành viên cấp 1

Sao bạn không dùng blender và lý do tại sao?
    Nik9894 thích bài viết này
  6. Nik9894

Nik9894 Thành viên cấp 2

bmw mình chưa hiểu blender là gì :D
  7. Nik9894

Nik9894 Thành viên cấp 2

TPaine thật ra thì thế này mình thấy cũng nhiều người đi làm rồi
    và khi render cho khách thì dù sáng hay tối thì trong nhà nơi có đèn vẩn phải bật,ko hiểu vì sao.
    Bài này đáng ra mình cũng phải them tí ánh sáng chỗ đèn ngủ , nhưng mình cũng nghĩ tới lý do như bạn nên thôi,bài này mình cũng chỉ đặt 1 cái vray light và 1 vray sun nhỏ ngoài cửa thôi
    Nhưng cũng cảm ơn bạn góp ý rất nhiều .
  8. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Nik9894 vì mình cũng kg biết bạn làm mục đích j. Nếu chỉ để cho khách hàng xem qua thì cũng đc. Nhưng nếu làm để học, để nộp bài thi thì kg ổn. Tại lớp mình hồi đó bị bà cô la cả lớp vì cái lỗi này rồi. Mấy thầy cô Kiến trúc soi lắm bạn à, kg đơn giản như khách đâu (mà khách cũng tùy khách khó khách dễ nữa)
  9. Akai

Akai Thành viên cấp 2

Bác cho e xin cái tấm bản đồ thế giới kia đc ko ạ
  10. Nik9894

Nik9894 Thành viên cấp 2

KAX OvExo9r.jpg
    đây nè bạn
    Akai thích bài viết này
  11. nuhoang0204

nuhoang0204 Thành viên cấp 2

ù ây, mún học 3D oy đấy. Pải bắt tay tuyển dụng sư pụ thui
  12. Nik9894

Nik9894 Thành viên cấp 2

13. nuhoang0204

nhưng hok biết j thì bắt đầu cày từ đâu đây
  14. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

nuhoang0204 tốt nhất là kiếm trung tâm học cho chắc bạn à. Nếu chỉ học 3dsmax thôi thì chắc khoảng 2 tháng bạn có thể làm 1 tác phẩm tương tự như chủ thớt rồi
  15. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

phòng ngủ nên hạn chế màu đen, bạn nên thay cái bản đồ trên đầu giường, rất thích cái cửa sổ của bạn :D
  16. nuhoang0204

TPaine U biết chỗ nào giá zẻ mà học ngon lành cành đào hok
  17. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

nuhoang0204 nhìn qua tấm ava của bạn mình đoán bạn ở Hà Nội hay tỉnh nào đó ngoài Bắc. Mình ở trong Nam nên kg biết ngoài đó, bạn hỏi mấy bạn ngoài Bắc trong forum nha :D
  18. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Nhìn tấm bản đồ có chữ china to tướng mà tức, đang ghét tq sẵn.
    Mình không học 3 dmax nên không có nhận xét gì, chỉ nghĩ tấm bản đồ để phòng khách sẽ hợp hơn.
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/6/14
  19. nuhoang0204

TPaine ờ chuẩn, ng ngoài Bắc nhưng vừa tót vào SG được 2 tháng. Hiện tại là SG ná U
  20. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

nuhoang0204 oh thế à, thế vô nam rồi thì đừng để ava khăn quàng cổ nữa, mùa này trong nam nhìn nóng nực ra =)). Đùa tý thôi. Ở TP.HCM bạn có thể tìm học ở ĐH Kiến Trúc, Trung tâm New-A ( ở sát đó), tt IDC (đường Đinh Tiên Hoàng, q1), tt 3DA (Đường Điện Biên Phủ)... Nếu chỉ học 3dmax thì giá tầm 3 triệu, dài hạn chuyên sâu thì khoảng 10tr. Có money nhìu hơn thì học ở Arena luôn.
    Nik9894Full thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn