Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phòng trưng bày ảnh của Cú đêm

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi cudyandem, 15/10/12.

Lượt xem: 3,699

1. cudyandem Thành viên cấp 4

Mình trước giờ rất thích chụp ảnh nhưng mà thiếu đồ nghề trầm trọng quá. Đành phải có gì dùng nấy. Sở thích chụp của mình là hình ảnh tự nhiên trong cuộc sống, đường phố và mang 1 nét gì đó ẩn ý bên trong khi chụp.
    Box này mình lập và sẽ update dần, trước giờ chụp nhiều nhưng chất lượng thấp quá nên mình lập box để ghi dấu từ hôm nay luôn. :x
    Toàn bộ ảnh của mình sẽ qua Pts chỉnh sửa làm hậu cảnh đẹp và blend màu, mình sẽ hạn chế tối đa hoặc không dùng các hiệu ứng nào khác!

Ngày 15/10:
    Ảnh này mình chụp trên đường Trần Duy Hưng, khoảng 8h sáng, trời sáng đẹp nhưng không có nắng. Lúc anh công nhân đang tưới cỏ, vừa phải ngồi giữa đường chụp để lấy được góc đẹp, vừa phải làm sao cho anh ấy k để ý tới mình thì mới tự nhiên được. Chờ khoảng 30' thì cũng chụp được shot này chấp nhận được.
    Lời thơ: Phạm Đình Ân
    [​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

...
    b0yHN_96, Long Khánh, seiryu74292 người khác thích bài viết này.
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Có thấy gì đâu [​IMG]
  3. pitlamgi

pitlamgi Banned

Like ủng hộ bác :-bd
    cudyandem thích bài viết này
  4. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Bác cú nhớ đội mũ bảo hiểm thường xuyên không vỡ đầu vì gạch nhé =))
  5. xuangiang1011

Giá như bác "đếm cu" up ảnh lên host khác thì tốt nhờ :D
  6. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

why? à bên e có cho thuê máy cơ k? A chưa sắm được máy :( Tư vấn a vụ này cái. Cố gắng kiếm xiền sắm ngay 1 em về mới được! Nóng ruột quá :-<
    Sao thế bạn? Host này được mà. Mình post bằng tài khoản chứ đâu có post tự do đâu.
    Cung Loan Trang thích bài viết này
  7. xuangiang1011

Host upanh.com chỗ em bị hạn chế :( Bác up lên Flickr hay Picasa đi :D
  8. thanhluan

Mới tập chụp choẹt mà kinh phí đầu tư ko nhiều thì 30D là hợp lý tầm 7tr...tất nhiên là mua lại vì đã ko còn sản xuất, sau lên dần, 50D...vv
    không nên mua 40D vì theo cư dân mạng thì chụp dc khoảng 200k khiểu sẽ bị hỏng màn trập, iem chụp 40D cũng thấy màn trập con này đóng hơi phũ...
    thuê thì body giá từ 100-600k/ ngày tùy loại máy từ 30D -> 5D max III
    lens giá từ 100 - 400k/ ngày từ tamron 17-50, f50, f85 -> 70-200, 85 1.2 L II

iem làm gì có máy mà cho thuê, đây là giá chô iem hay thuê mỗi khi cần máy và len khịn hơn để đi chụp cho khách :D
  9. xuangiang1011

40D mà tuổi thọ màn trập lên tới 2 triệu cơ á :O O.o Có bị nhầm ko đấy =.=
    thanhluan thích bài viết này
  10. thanhluan

ợ ợ, chết chết khoảng 200k thì thay cái khác chụp là vừa, chả hiểu nghe xong viết thế nào thành 2tr =)) cái này iem cũng chỉ hóng hớt thôi chứ chưa test thực tế nên cũng ko dám khẳng định...
  11. xuangiang1011

200k cũng là quá nhiều rồi :| Tuổi thọ đc Canon thông báo thì chỉ 150k thôi, nhưng đấy là chụp liên tiếp với tốc độ cao.
    Tuổi thọ màn trập của 1Ds cũng chỉ đc có 300k thôi
    thanhluan thích bài viết này
  12. Cung Loan Trang

Cung Loan Trang Thành viên cấp 2

13. thanhluan

Tưởng cô có súng rồi chứ =))
    Cung Loan Trang thích bài viết này
  14. debuchy

debuchy Thành viên cấp 2

1 Like vì tinh thần .. Chúc bạn có nhiều bức ảnh đẹp nữa .
  15. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Tks e, đang Tam Đảo à? hôm nào về? Để lúc nào chú rỗi a mời đi cafe rồi tư vấn cụ thể tí :D Chú ở gần hồ chùa láng k? Mà k hôm nào có vụ nào chụp ngoài trời cho a đi theo cũng được ;;)
    mình ghét thằng Flickr lắm. còn Picasa chưa up bao giờ, để hôm nào xem sao. Đang trong chiến dịch ủng hộ hàng Việt Nam :x
  16. Cung Loan Trang

Cung Loan Trang Thành viên cấp 2

súng của cô đểu ý mà,tính đổi súng khác ;)
  17. xuangiang1011

Thích hàng VN thì sai thử host này xem http://upanh.nguoihoian.info/ :D
  18. haphongcom

haphongcom Banned

sao co' 1 pic the^'
  19. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

mình đang dùng tạm của upanh.biz nhanh. ai có nhu cầu thì dùng nhé
    hoặc dùng sever của mình.vĩnh viễn nhé .hơi chậm nhưng đảm bảo . http://demaitinh.com/upload
    pitlamgi thích bài viết này
  20. xuangiang1011

Cái sever demaitinh là của bác à :D Thanks for share :D

Ủng hộ diễn đàn