Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Photo contest] Cuộc thi Ephoto contest dành cho sinh viên

Chủ đề thuộc danh mục 'Sự kiện - Cuộc thi' được đăng bởi wendychan, 20/2/13.

Lượt xem: 3,663

1. wendychan Thành viên cấp 1

Share lên đây cho bà con cô bác tham gia :"> e thấy diễn đàn mình có nhiều bác chụp ảnh đẹp mà không đi thi uổng lắm :v

Một cuộc thi dành cho sinh viên yêu nhiếp ảnh.Một cơ hội trải nghiệm và khám phá Sài Gòn. E – Photo Contest 2013 “Sắc màu văn hóa”.

Với thông điệp “Explore the world, Express your view with the Eyes of heart”, E-photo là cuộc thi ảnh do Liên chi hội sinh viên Khoa Báo chí & Truyền thông trường ĐH KHXH&NV TP. HCM tổ chức.
    Trải qua lần tổ chức đầu tiên vào năm 2012, E-Photo Contest đã nhận được nhiều phản hồi tích cực từ giới chuyên môn, báo chí cũng như các bạn sinh viên tham dự. Tiếp nối thành công và nhận được sự hỗ trợ của Tập đoàn Viễn thông Quân đội – VIETTEL, E – Photo Contest 2013 hứa hẹn sẽ mang đến cho các bạn sinh viên trên toàn địa bàn TP. Hồ Chí Minh một cuộc thi, một sân chơi nhiếp ảnh thật sự thú vị và ý nghĩa. Đồng thời, đây cũng là nơi để các bạn chia sẻ những khoảnh khắc ấn tượng và niềm đam mê của mình qua những góc nhìn, cảm nhận cuộc sống ở Sài Gòn.
    Đối tượng:
    Tất cả sinh viên trên địa bàn TP. HCM
    Thành viên BTC và các thí sinh đã dạt giải E – photo Contest 2012 không được tham gia cuộc thi.
    Thể lệ:
    Cuộc thi diễn ra qua 02 vòng thi.
    Vòng sơ loại: từ ngày 15/02/2013 đến 24g ngày 10/03/2012
    Sinh viên tham gia cuộc thi bằng cách đăng kí thành viên trên diễn đàn yeunhiepanh.net, sau đó post ảnh trực tiếp theo mẫu. Các bạn vui lòng điền đầy đủ thông tin và đính kèm 01 bộ ảnh từ 03 - 05 tấm theo chủ đề tự do từ ngày 15/2/2013 đến trước 24g ngày 10/03/2013. Ảnh phải ghi rõ thời gian chụp, chủ đề, tên người mẫu (nếu có) và có phần giải thích cho cả bộ ảnh. (Ảnh dự thi vòng loại có thể qua chỉnh sửa và không bắt buộc theo chủ đề “Sắc màu văn hóa”).
    Ảnh dự thi được đăng tải trực tiếp diễn đàn yeunhiepanh.net và bình chọn trên Facebook E-photo Contest. Thời gian bình chọn từ ngày 15/02/2013 đến hết 24g ngày 10/03/2013.
    50 thí sinh có album ảnh đạt số lượt “like” cao nhất tại Facebook E – photo Contest sẽ được dự thi vòng E-photo tour.
    Bên cạnh đó, 50 thí sinh cũng sẽ có cơ hội tham dự buổi Trainning cùng Phóng viên ảnh Báo Tuổi Trẻ: Nguyễn Văn Thắng – Bút danh: Thuận Thắng.
    Vòng E-photo tour “Sắc màu văn hóa”:
    Thông tin chi tiết, các bạn xem tại: (http://www.mediafire.com/view/?cso4apj6jyy208x)
    1. Thành phần Ban giám khảo:
    Nhiếp ảnh gia Nguyễn Công Thành – Nguyên trưởng phòng Ảnh báo Tuổi Trẻ (34 năm trong nghề trong đó 21 năm đảm nhiệm chức vụ Trưởng phòng Báo Tuổi Trẻ) .
    Nhiếp ảnh gia Hoàng Thạch Vân – Nghệ sĩ xuất sắc của Liên đoàn Nhiếp ảnh Nghệ thuật quốc tế - EFIAP, Cựu chủ nhiệm CLB nhiếp ảnh Gia Định
    2. Tổng kết và trao giải thưởng
    Lễ tổng kết và trao giải thưởng diễn ra vào ngày 29/3/2013, tại Hội trường D, cơ sở ĐTH trường Đại học Khoa học Xã hội và Nhân văn, Tp.HCM
    Cơ cấu giải thưởng
    05 giải Ảnh đơn cá nhân xuất sắc nhất: 1.500.000/giải
    03 giải Chùm ảnh cá nhân xuất sắc nhất: 2.500.000/giải
    01 giải Chùm ảnh nhóm xuất sắc nhất: 3.000.000/giải
    01 giải Ảnh được yêu thích nhất (bình chọn qua Facebook): 1.000.000/giải
    01 giải “Ảnh xuất sắc do nhà tài trợ Viettel trao thưởng” với giá trị là 1 chiếc điện thoại Smartphone V8404 trị giá 1.600.000 VNĐ.
    Ảnh đơn cá nhân xuất sắc nhất, Chùm ảnh cá nhân xuất sắc nhất, Chùm ảnh nhóm xuất sắc nhất sẽ do Ban giám khảo trực tiếp chấm thưởng dựa trên những tiêu chí của cuộc thi, Ảnh được yêu thích nhất sẽ tính trên lượt “like” cao nhất tại Facebook E – Photo Contest từ ngày 23/3/2013 đến 24g ngày 28/3/2013
    E – photo Contest mong chờ những bức ảnh thể hiện góc nhìn sáng tạo trong nhiếp ảnh của các bạn!

...
    Bo ArtistSilverRow1988 thích bài viết này.
  2. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Sinh viên ah? Chỉ cần có thẻ sv là được thi đúng hơm? :")
  3. wendychan

wendychan Thành viên cấp 1

đúng r anh :) còn đang là sinh viên là đc thi ;) mà chỉ trong TPHCM thôi nhaaaaaa :(
  4. TuTu CT

TuTu CT Mới đăng kí

Mình là sinh viên du học, mà đang sống ở TP.HCM thì có thi được không bạn?? :">
  5. wendychan

được bạn ơi ;) nhưng với điều kiện bạn phải ở còn ở tphcm trong suốt thời gian cuộc thi diễn ra nha :D
  6. KeyRoyal007

KeyRoyal007 Thành viên cấp 2

mình ở hà nội , học IT ở HN nhưng đang ở SG Và ở suốt qtr thi có đc nhỉ ????
  7. Hip095

Hip095 Thành viên cấp 2

Tiếc, tiếc quá :((
    Sao k phải là trên toàn quốc :((
  8. vangtrangcodon

vangtrangcodon Mới đăng kí

Mình chưa thi Đại học thì có tham gia được không bạn?
  9. wendychan

:( tiếc qá :(
    không bạn ơi, cuộc thi chỉ dành cho sinh viên thôi :(
  10. Hip095

Hip095 Thành viên cấp 2

:)) để dịp khác vậy
  11. wendychan

được bạn ơi :x bạn tham gia đi nhé :x:x:x
  12. BeatNT

BeatNT Thành viên cấp 1

Có 1 cái máy ảnh tham gia thử .
    wendychan thích bài viết này
  13. wendychan

welcome bạn :x
  14. sinhvienvanminh

sinhvienvanminh Mới đăng kí

Thằng bàn thân của mình học Trung cấp chuyên nghiệp có tham gia thi được hông dzạ? :-/
    :))) nó ghiền chụp hình lắm cơ ^^
  15. makazuki20008

makazuki20008 Thành viên cấp 1

em mới học THPT em mượn thẻ của anh em tham gia được không nhưng mà phải ghi tên của em cơ :)
  16. wendychan

được bạn ơi :"> welcome bạn nha :x
    không được em ơi :"> mình hỏng có lách luật vậy đc nghen. Đây là cuộc thi thường niên mà :x hẹn em năm sau nhé :x

Ủng hộ diễn đàn