Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Photo quote] Buồn buồn thử sức với photo quote :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi shinichidang, 24/8/13.

Lượt xem: 7,631

1. shinichidang Thành viên cấp 2

Update thêm tí
    Tình hình thấy cũng không bị gách đá gì nên up thêm vài tấm. Mấy bác góp ý cho mình nha! Thanks mấy bác bên dưới.

Đây là tấm đầu tiên thử PQ nên có vẽ hơi rời rạc, nhưng cũng là tấm duy nhất trong tất cả những tâm này thể hiện cảm xúc riêng của mình:)

Mấy bác gạch đá cho vui :D

...
    Đoilơ ViệtDesigner, fick P, goal6 người khác thích bài viết này.
  2. đẹp quá bạn ơi !!!
  3. Shiroemon Love Panda

Shiroemon Love Panda Thành viên cấp 1

:x đẹp quá...
    cho mình hỏi ngu : làm sao để các chữ, nó có cái "sợi" nối từ chữ qua chữ khác như pic 3 vậy bạn​
  4. sonsen97

sonsen97 Thành viên cấp 1

Mọi người cho em hỏi cái này làm ntn ạ :(
  5. shinichidang

shinichidang Thành viên cấp 2

6. Furin

Furin Thành viên cấp 3

Cai Fonts bức đầu mà ''Anh Em Cười '' là fonts gì thế cho xin đi
  7. iamatsundere

iamatsundere Thành viên cấp 1

sonsen97: bạn down vector về nhé :D trên forum có đấy
    sonsen97 thích bài viết này
  8. Jucker

Jucker Thành viên cấp 2

iamatsundere vector tên gì vậy bạn :) tìm hộ link trên forum được không.
    shinichidang: Những cái text bạn vẽ tay rồi scan lên hay là vẽ bằng photoshop luôn vậy.
  9. shinichidang

Furin Tên font có trong hình rồi đó bạn.
    Jucker Làm bằng PS thôi mình ko biết vẽ tay :D
    Furin thích bài viết này
  10. Odin Kamera

Odin Kamera Thành viên cấp 2

#1: có một sự ĐẸP rất ít :D, các cái sau đẹp nhiều

Cứ buồn buồn mà ra sản phẩm như thế này thì tiếp tục BUỒN nữa đi :D, Viet Cover thích sự buồn này.
  11. Furin

Furin Thành viên cấp 3

12. nguyen899

nguyen899 Mới đăng kí

hiệu ứng blen cho cái ảnh thứ 3 như thế nào chia sẻ file psd hay action cho mình với bạn, làm mãi mà không được blen như thế, nhìn thèm quá
  13. Jucker

Jucker Thành viên cấp 2

Text là vẽ bằng pen tool hết hả bạn, hay có font sẵn. Nhìn thô thô thế kia chắc vẽ tay quá :D
  14. nguyen899

nguyen899 Mới đăng kí

cái thứ 4 là hiệu ứng blen như nào nhỉ, mình làm mãi mà k ra được như thế, ai có action hay psd, cho mình xin học hỏi kinh nghiệm với
  15. shinichidang

nguyen899 Cái thứ 3 do mình chụp, màu sắc gốc nó như vậy rồi ko blend thêm gì nhiều cả, có chỉnh sáng tối tí cho đẹp hơn thôi :D. Mà theo mình nghĩ màu như vậy cứ kiếm cái textures nào phù hợp dùng chắc cũng gần được như vậy :D Còn cái thứ 4 thi tải trên mang nên cũng ko biết ng ta có blend gì thêm ko, mà mình nghĩ màu đó thì chắc cũng ko blend đâu :D

Jucker Dùng font hết bạn ơi, chỉ những chi tiết nào thấy cần thiết thì chế lại tí bằng pen tool cho nó đẹp hơn thôi :D

P/S: thấy cũng ít bị gách đá nên úp thêm vài tấm :))
  16. nguyen899

nguyen899 Mới đăng kí

thick tấm cuối cùng nhất, cái màu nắng mà mình kết, nhưng vẫn chưa làm được blen như thế, có ai giúp mình không nhỉ!
  17. sonsen97

sonsen97 Thành viên cấp 1

Em tìm hoài ko thấy bộ vector của chủ thớt, anh tìm giúp em đc ko ạ ^^
    Ảnh của anh đẹp quá

Ủng hộ diễn đàn