Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photo Quote tổng hợp (tập 3)

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi ZinP, 31/3/14.

Lượt xem: 5,632

1. ZinP Thành viên cấp 3

Xin chào các anh chị em trên VDs :D
    hôm nay em mạn phép được share với mọi người đống photo quote em làm gần đây, mong mọi người gạch đá cho em lên tay :))

...
    Kaka22, Zane Princeton, No Hai Dang7 người khác thích bài viết này.
  2. Nguyễn Văn Linh

Nguyễn Văn Linh Thành viên cấp 2

Đẹp đó bạn nhưng lần sau nhớ up ảnh kích thước nhỏ thôi nhé!:)
    ZinP thích bài viết này
  3. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

uh, tại mình không up được bằng công cụ của diễn đàn nên phải nhùng từ Flickr, kích thước nó hơi to :D
  4. tiendatbtt

tiendatbtt Thành viên cấp 1

Pic 1: Tuyệt nhất của bạn, mình không có gì để nói với tấm này.
    Pic 2: Thích Typo nhưng 2 cái hình trang trí trên dưới không đủ đẹp như mong muốn, không biết vẽ tay hay brush nhưng không thích hai nét tranh trí vô duyên đó.
    Pic 3: Bạn nghĩ sao nếu đổ patten cho chữ là hình zic zắc loạn lên nhiều hơn nữa, hoặc thậm chí làm typo cắt trên nền một tấm bản đồ, để thực sự mô phỏng việc "lạc lối"? . Àh còn điều nữa không biết background có sẵn hay bạn cố ý nhưng mình thích chỗ mô phỏng mặt trời ở pic này, chói lóa (tuy nhiên chói quá nên hơi nhức mắt, nhưng hiệu ứng đó tốt).
    Pic 4: Tấm này thất bại nặng nề nhất. Hoặc là nó quá tối nghĩa (nếu tớ đúng) hoặc là nó quá cao siêu (nếu tớ sai) chứ nhìn cái background thực lòng tớ chả thấy nó liên quan gì câu quote. Một câu quote khá hay và triết lý chỉ có một bức tường thì tớ vẫn không hiểu ẩn ý là gì. Còn về typo thì quá tham lam font chữ, nếu không nhầm bạn dùng tới 5 mẫu chứ khác nhau cho từng dòng một làm nó messy quá.
    p/s: Mọi nhận xét nêu trên chỉ mang tính cá nhân và phụ thuộc mắt thẩm định của mỗi người. Mong mọi người "góp gạch" xây nhà chung một cách ...lịch thiệp ;)
    ZinPNo Hai Dang thích bài viết này.
  5. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

Hẳn là thế :)) rất cảm ơn ý kiến của bạn :D
  6. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

À pic 3 mình cắt bằng Pen chứ không phải pattern như bạn nói, còn pic 4 mình không cho là thất bại :))
  7. tiendatbtt

tiendatbtt Thành viên cấp 1

ZinP Bạn chơi không fairplay rồi. Một là cảm ơn suông tớ không lên hạng được đâu. Hai là tớ cũng cần lắm lý do vì sao lại có cái back ground chuối củ (đối với tớ) và sự xắp layout lệch lệch như pic4.
    p/s: Ném đá là để ...đợi người ta...ném lại.
    Knowledge is the only thing that grows when shared..!
    ZinPNo Hai Dang thích bài viết này.
  8. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

Thôi, lần sau cố gắng hơn, bài thì cũng đăng rồi :))
  9. No Hai Dang

No Hai Dang Thành viên cấp 1

Một góp ý ở pic 4 nữa là nên thay Talk = Tell cho đúng ngữ pháp. Talk phải đi với to + somebody. Bố cục cho ra chính giữa là đẹp. Bác kia phán thấy chuẩn rồi.
    ZinPtiendatbtt thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn