Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Photo] Sài Gòn

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi elbert, 27/1/13.

Lượt xem: 2,173

1. elbert Thành viên cấp 1

Sống từ nhỏ ở Sài Gòn nên gần như mọi tình cảm dành cho nơi này hết, thành ra bữa giờ có 3 topic thì đều chụp cảnh tại đây là nhiều. Mình cũng từng đi nhiều chỗ, nhưng mà thấy cảnh đời thường ở Sài Gòn rất thú vị ^^. Bộ ảnh lần này chụp vào ban ngày, anh em xem xong chém mạnh tay để mình tiếp tục phát huy khả năng chụp ảnh.
    (ko có điều kiện, dụng cụ hành nghề duy nhất chỉ có con samsung st500, ko lens, ko flash, cũng chẳng dùng pts)

...
    hth02x1Mr_pingu thích bài viết này.
  2. Mr_pingu

Mr_pingu Thành viên cấp 1

Đẹp bác ạ, pic #2 có chỉnh sửa chưa thế, nhìn rất cool!
    elbert thích bài viết này
  3. elbert

elbert Thành viên cấp 1

trong máy ảnh có chức năng màu vivid, mình chỉnh iso và contract cho phù hợp là ra, ko có chỉnh sửa gì hết đó bạn.
    Mr_pingu thích bài viết này
  4. YFG730S

YFG730S Thành viên cấp 2

pic 1 là cây thánh giá à, nhìn ko rõ lắm
    pic 2 kéo trời lại là đẹp
    còn lại thì giống đời thường nhưng chưa lột tả được sự đặc sắc ở đó
  5. elbert

elbert Thành viên cấp 1

pic 1, pic 2 chụp ở nhà thờ đức bà, tp hồ chí minh, trọng tâm là cây thánh giá trên nóc nhà thờ, canh 4 ngày liên tiếp để có được màu mặt trời và mây như vậy đó. Trời trưa năng điên cuồng, tổng thời gian cho 2 tấm ảnh này là gần 24 tiếng.
    Những tấm còn lại là do mình có cái máy chụp hình rất tiện (máy du lịch) đi đâu cũng xách theo, thấy cái gì hay hay là chộp nên toàn bộ phần còn lại của bộ ảnh là trải dài cả năm trời nay :D
    YFG730S thích bài viết này
  6. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

bạn kỳ công phết. Nhưng nói ko dùng pts nhưng lại chỉnh hệ màu vivid bằng máy thì thực ra ko khác nhau, nó đều là chỉnh sửa hình ảnh cho khác với thực tế chứ ko phải giữ nguyên ảnh "sát với thực tế" nhất. Mình thì thấy nếu kì công để tìm được hình ảnh tự nhiên như vậy thì để tự nhiên đi, chỉnh màu như vậy mất hay, nhìn hình fake
  7. elbert

elbert Thành viên cấp 1

ờ ra là vậy, mình sẽ rút kinh nghiệm. Vậy chỉnh contract hoặc iso cho sáng hoặc tăng chiều sâu cho ảnh, hoặc chỉnh màu rgb và saturation trên máy vẫn được xem là chụp đã qua xử lý ảnh hả bạn. Mình đang theo đuổi hướng chụp ảnh không dùng photoshop hoặc chương trình chỉnh sửa hình ảnh nên mong bạn giúp mình với. Cảm ơn bạn nhiều lắm luôn
    hth02x1 thích bài viết này
  8. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

theo mình thì rất khó để được hình ảnh y như thực tế vì hình ảnh đã đi qua bộ cảm biến, tuy nhiên nếu chọn chế độ normal của máy thì ảnh sẽ ra sát thực tế nhất mà cái máy đó có thể làm được. còn set color rồi chế độ màu thì máy sẽ tự "photoshop" giúp bạn. pts có thể coi nó như "kỹ thuật phòng tối" của ảnh film nhưng nó mạnh hơn và "ảo" hơn :)) mình cũng hay chụp ảnh ko pts, ví dụ như ảnh này, chụp bố cục chưa ổn vì phải bò sát đất hik

Ủng hộ diễn đàn