Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoquote đầu tay

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Thada, 7/7/14.

Lượt xem: 1,952

1. Thada Mới đăng kí

Đây là bài đăng cũng như photoquote đầu tiên của em. Nhìn vào thì các bác nghĩ là mình biết cách làm, nhưng hãy nhìn kỹ lại đi, đúng là các bác biết làm thật ;;)
    Em dang rộng vòng tay đón chờ gạch của các bác để nâng cao tay nghề >:D<

...
  2. Việt Royal

Việt Royal Thành viên cấp 1

text không nổi bật. Cảm giác như nó đang bị chìm xuống sau cái ảnh :O:O
    Katy2309 thích bài viết này
  3. Lã Duy Tùng

Lã Duy Tùng Thành viên cấp 2

Nếu text đã trắng đen thì background phải là ảnh màu nó mới có sự tương phản và tạo điểm nhấn cho bức ảnh,chứ như này dễ thấy ảnh bị chìm và ko nổi bật được
  4. Song Tử

Song Tử Thành viên cấp 2

mình nghĩ nên cho background mờ đi chút thì text sẽ rõ hơn :D Với mình thấy text cứ đều đều sao ấy ;)
  5. Thada

Thada Mới đăng kí

Text trong suốt chứ không phải đen nha mấy bác :D
  6. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Bạn nên xem lại bố cục text. Text k phân ra được chính phụ. Căn lề giãn dòng, giãn khoảng cách rất lung tung. Giữa các chữ k thấy dc sự lien kết
  7. Thada

Thada Mới đăng kí

Mấy bác cho em hình mẫu với, nói em không hiểu @@
  8. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Thứ nhất là bạn không thấy đâu là chính phụ trong typo. Mình tạm hiểu là bạn làm bố cục vuông bó chặt trong bố cục tròn. Thế text nào là chính, text nào là phụ. Không phải cứ in đậm chữ lên thì biến nó thành text chính. Đấy là cái thứ nhất. Cái thứ 2 là vấn đề Kerning ( giãn cách giữa các chữ cái và từ ) việc để kerning không đồng nhất với một bố cục vuông và đơn giản như kia sẽ gây cảm giác cẩu thả. Việc căn lề cũng thế, không theo cái lề nào cả. Vậy đấy.

Ủng hộ diễn đàn