Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop Extended bị lỗi font khi mở file psd

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi vulenguyen, 11/11/15.

Lượt xem: 2,729

1. vulenguyen Thành viên cấp 1

Chuyện là hồi trước mình sài Photoshop bản thường, tuần trước thì có đổi máy(ở cty) khi cài lại thì tự nhiên nó ra bản Photoshop Extended ( thử gỡ bỏ cài lại thì vẫn ra bản EX, trong khi mình vẫn dùng source cũ trước đó mình cài thì bình thường)
    Và vấn đề là khi sài bản Ex thì khi mở các file psd của mình ra thì nó báo thế này

click vào update thì nó lỗi font như thế này

Có ai biết chỉ mình cách khắc phục lỗi font hoặc là cài lại bản cũ ko có chữ extended.
    Mình xin cảm ơn

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái vấn đề Extended chả liên quan gì tới nguyên nhân lỗi font khi mở file psd của thớt đâu. Bởi bản Extended là bản đầy đủ tính năng nhất so với bản thường. Chả ai muốn dùng bản thường và bản hiện tại của thớt là Ext thì để nguyên đi trở về bản thường làm gì.

- Cái vấn đề font bị lỗi khi mở file psd kia là do máy thớt ko có font trong file psd đó thôi.
    vulenguyen thích bài viết này
  3. vulenguyen

vulenguyen Thành viên cấp 1

cám ơn bạn Dù Kun VietDesigner
    Nhưng font trong file cũ mình sài Arial, mà mở lên cũng bị chỉ những text nào có viết tiếng Việt thì nó lỗi, ko biết có phải do UniKey ko nhỉ.
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt xem thử lại bảng mã của Unikey xem.
  5. vulenguyen

vulenguyen Thành viên cấp 1

Cám ơn bạn, mình cài lại Win và ok rồi ^^
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn