Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop kiến trúc

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi viettruong, 5/7/13.

Lượt xem: 7,506

1. viettruong Thành viên cấp 1

Sau khi vẽ 3Ds max đơn giản mình sử bắt đầu sử lý lại bằng pts!

...
  2. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

:-? Mình ko rành lắm nhé ý riến riêng thôi
    Pic 1 nhà bạn làm chưa có thấy được sự vững chắc . phần móng thấy yếu chưa có cảm giác trụ vững cũng có thễ là do góc xiêng ở dưới bạn làm quá trong khi phần trên ko bằng có cảm giác phần trên bị lật ra đằng trước
    Pic 2 ghép phối cảnh chưa nhập với nhau
    Pic 3 mấy cái đèn chớp chớp chã ăn gì vô cảnh khiến nhà bạn giống như bị đục mấy lỗ
    Xin lỗi :"> mình chém mạnh tay :-? kiến trúc đo thị về phần không gian thì chuẩn không cần chĩnh rồi bạn nên chụp các góc ở bên ngoài làm tư liệu ha
    HoangPigg thích bài viết này
  3. CMD_2769

CMD_2769 Mới đăng kí

Mù tịt về kiến trúc nên đành khỏi góp ý :-"
    Nhưng mà nói chung, thiết kế của anh nhìn đẹp :3 :3
  4. cello

cello Thành viên cấp 2

bạn ghép tạm ổn,chú ý tỷ lệ giữa các layer nhà bao cảnh,kiến trúc khô cứng,không đẹp (ý kiến cá nhân).cách này phù hợp cho những người ko thạo 3D hoặc thời gian không cho phép vẽ kĩ
  5. thiemthan

thiemthan Thành viên cấp 2

thế này là cao tay rồi..chắc gì mình đã làm được..có làm ra ntn này cũng mất tầm 5 tiếng là ít
  6. binhtran

binhtran Thành viên cấp 1

Đã nói về kiến trúc sao nói phần móng được bác, phần móng bên kết cấu mà :))). Móng ở đâu mà thấy yếu hay rứa bong bong mua he :3
  7. thiennhatgai

thiennhatgai Thành viên cấp 1

Bức 2 ghép chưa chuẩn lắm
    Bức 3 thì mình thấy bạn cần làm nổi bật kiến trúc của mình lên.Thấy sáng quá thành ra nhà bị mờ
  8. baonhietdoi989

baonhietdoi989 Thành viên cấp 1

kiểu dáng giống khách sạn Mira + BigC ở Bình Dương >:)
  9. KL.89

KL.89 Mới đăng kí

Ps đẹp quá ^^
    Mà 3D chưa đúng lắm, nhìn từ dưới thì phần đỉnh phải nhỏ lại tí nhìn thật hơn ^^
  10. Art of Green

Art of Green Thành viên cấp 2

Ấn tượng con đường đẹp. Còn nhà em thấy thiếu reflect quá bác, nhìn không hợp vs con đường (xe bóng bẩy, đường phản sáng đẹp)
  11. Lê Hoàng Nhật Nam 090192

Lê Hoàng Nhật Nam 090192 Thành viên cấp 2

Thấy forum mình về design nhưng thật sự có rất ít những tác phẩm 3D, nhất là về 3Dsmax một phần mềm rất chuyên dụng về 3D. Tòa nhà của chủ thớt do góc nhìn khi Render nên trên đỉnh to phần dưới nhỏ là chuyện dễ hiểu. Mình xem pic Render của thớt đoán rằng để dựng lên tòa cao ốc này không dưới 3 ngày, bài này chuyên về ngoại thất nên cũng không tốn nhiều thời gian lắm. Thực sự nếu đánh giá về kiến trúc thì tác phẩm của thớt cũng tạm ổn, còn về tác phẩm khi dựng 3D và để ra sản phẩm cuối cùng thì chưa được ổn lắm, quan trọng nhất là phần V-ray, còn PTS chỉ là phụ thôi. Quan điểm cá nhân ^^! Mong thớt ra thật nhiều sản phẩm 3D có chất lượng hơn nữa. Thân!
  12. tytuitytui

tytuitytui Mới đăng kí

Bạn cho mình xin cái file psd được không b? cảm ơn bạn nhìu, mail của mình thaiduytankts@yahoo.com

Ủng hộ diễn đàn