Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop nâng cao dạy về vấn đề ji??

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi trasua.trachau, 22/2/13.

Lượt xem: 2,978

1. trasua.trachau Thành viên cấp 1

Mình mới học xong photoshop căn bản. Mình muốn học theo chuyên ngành 3D ấy. Có bạn nào cho mình hỏi, học nâng cao thì mình có thể làm dc những việc ji hả bạn? Nếu đi theo 3D thì có nên học nâng cao hg jay?
    thks nhiu nhiu

...
    nana.78 thích bài viết này
  2. Ngựa Hoang Gemini

Ngựa Hoang Gemini Thành viên cấp 4

Ờ thật ra thì học nâng cao à bạn sẽ đi chuyên về từng mảng riêng của PS, như là chỉnh sửa ảnh, design, typo... Chứ PS thì bao nhiêu là cái, chỉ có tự học và rèn thêm mỗi ngày thôi chứ nó rộng lắm ^^
    trasua.trachau thích bài viết này
  3. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Nếu theo chuyên ngành 3d thì có 2 hướng cho bạn chọn, nếu bạn muốn làm về nội thất, kiến trúc 3d phối cảnh thì học 3ds max, còn nếu thích làm về 3d animation thì học maya. PTS nâng cao cũng không làm 3d được đâu.
    nana.78, trasua.trachauduy.koy thích bài viết này.
  4. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

PS căn bản là làm quen với môi trường làm việc của PS, quen và hiểu cách sử dụng các công cụ trong PS. Nâng cao thì chỉ đơn giản là bạn ứng dụng những cái căn bản đó, kết hợp các công cụ một cách nhuần nhuyễn và thích hợp để làm ra những thành phẩm có chất lượng và chuyên nghiệp thôi.
    3D có rất rất nhiều ứng dụng chứ bạn, ví dụ như: gia công game, thiết kế không gian, nội ngoại thất... nhưng làm 3D trên PS thì... không khả quan cho lắm :))))
    Nên nếu bạn muốn học và làm những thứ nâng cao trên PS, khuyên bạn tốt nhất chỉ nên học DigitalArt (vẽ vời, manip các kiểu...) và chỉnh sửa ảnh studio.
    Đây là ý kiến cá nhân của mình !!
  5. trasua.trachau

trasua.trachau Thành viên cấp 1

Neu hoc theo Maya thi minh lam phim hoat hinh phai khong ban?8-|
  6. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Bạn học theo chuyên ngành 3D mà lại hỏi về PTS thì nghe chừng hơi bị lạc đề nhỷ...
    nếu đã gọi về chuyên ngành 3D thì bạn phải hỏi đến 3D max, cinema 4D, lumion...vv thì sẽ liên quan hơn đó
  7. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

học 3d thì phải học nâng cao Vray nhé
  8. nickydao

Học thì 1 chuyện mà làm thì 1 chuyện khác, Maya thì mạnh về render trong phim hoạt hình 3d, điển hình là Pixar cũng dùng maya để làm các phim hoạt hình 3d của họ, nhưng mà thường muốn theo nghề CGI animation thì đòi hỏi nhiều lắm cũng không phải dễ làm.
  9. trasua.trachau

ủa bộ học Photoshop thì lạc đề 3D roy hả bạn? Mình đinh học theo 1 chuyên ngành nào đó, mà mình mới học Photoshop thôi, nên mới hỏi mng coi có nên học photoshop nâng cao ko.
  10. trasua.trachau

căng jay hả bạn.
  11. nickydao

Căng thì mức lương ngành này cũng căng, nếu làm cỡ cao thủ tại mấy công ty nước ngoài thì mức lương trên 1000$ chứ chẳng chơi.
    nana.78(deleted user) thích bài viết này.
  12. nana.78

nana.78 Thành viên cấp 1

Bạn theo hướng 3D thì không cần học PTS nâng cao đâu nhaz. bạn chỉ cần tìm chỗ học luôn 3D, hoặc là 3D Nội thất, hoặc là 3D Game, 2 ngành này đang mạnh lắm. Bên Trung tâm tin học Đại Học Khoa Học Tự Nhiên đang dạy đó, bạn lên mạng tìm thông tin thử xem. Nhiều người bảo bên đó dạy ok lắm.
  13. nana.78

nana.78 Thành viên cấp 1

Bạn này nói đúng nè
  14. trasua.trachau

Thanks bạn, để mình tìm hiểu thêm thông tin khóa học tại Trung tâm\m/

Ủng hộ diễn đàn