Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[POKEMON] Một sự kết hợp giữa flat design và 3D

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Lee Min Su, 7/12/14.

Lượt xem: 3,095

1. Lee Min Su Thành viên cấp 1

Trước tiên mình xin "tự thú" trước là mình vẽ mẫu này bằng Photoshop, nhưng mình chỉ dùng pen tool để vẽ hết các chi tiết, mình thấy topic Vector có mỗi Illustrator với Corel nên mình chọn một cái nhảy vào post luôn :) , nếu mình có lở phạm luật thì mong nhẹ nhẹ tay chuyển qua đúng chỗ dùm mình nha, đừng banned nick mình :)

Thôi mình vào vấn đề chính, mẫu lần này mình kết hợp giữa flat design và 3D design, flat là để vẽ khung cho nhân vật, còn để tạo hiệu ứng 3D mình dùng phương pháp chồng nhiều lớp màu với độ sáng tối khác nhau lại để tạo độ nổi cho nhân vật. Bạn có thể quan sát hình kỹ hơn sẽ thấy rõ từng mảng màu riêng biệt chồng chéo lên nhau :D

Nếu bạn hỏi mình đây là thể loại vẽ gì đâu thì mình cũng bó tay, tụm lại là mình cũng không biết gọi thể loại này là gì nữa :v

Bạn có thể vào link này để xem hình với size to hơn:
    http://rainnyboy0307.deviantart.com/art/Nine-tails-from-Pokemon-498814791

...
    muadong2312Phạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. Havingfun2500

Havingfun2500 Thành viên cấp 2

Bạn vẽ đẹp thế :P mà sao nhìn mặt nó ngộ ngộ :))
  3. Lee Min Su

Lee Min Su Thành viên cấp 1

Lúc vẽ mình không biết vẽ mũi của em này thế nào nên thành ra nhìn nó cũng hơi ngố ngố thật :v

Ủng hộ diễn đàn