Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Poster quảng cáo nước ngọt

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Soullegend, 9/12/14.

Lượt xem: 6,497

1. Soullegend Thành viên cấp 3

Đây là các ý tưởng poster mình làm cho Chương Dương, slogan thì của bên đó...mọi người tham khảo và góp ý nhé!

...
  2. maclife

maclife Banned

Đẹp quá bạn ơi!!!
  3. anhteen

anhteen Thành viên cấp 2

đẹp bác ơi
    chúc bác mau đc ký hợp đồng
  4. mr.tuanboho

mr.tuanboho Thành viên cấp 2

Cậu này làm cho cty Song Hành Sài Gòn phải k nhỷ? ;)
  5. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

:"> nói thật là hơi gò bó so với kiểu thiết kế của mình, nhưng để lấy đc tiền của doanh nghiệp ta buộc phải làm theo hướng đó
  6. loanlee296

loanlee296 Mới đăng kí

Đẹp đấy bạn
  7. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

thì doanh nghiệp vn thường thích thiết kế bắt mắt và đầy đủ, còn chuyện độc lạ hay ý nghĩa gì đó thì ít khi mạo hiểm lắm.
    Cái này hồi mình làm công ty dc giao nhiệm vụ, h hợp đồng đó cũng xong rồi nên mình mới up, đố các bạn ý tưởng nào dc chọn?
    @mr.tuanbobo: ko phải cậu ạ? sao vậy cậu?
  8. midnight0021

midnight0021 Mới đăng kí

nhìn chung rất đẹp và chau chuốt , tuy nhiên hình như bạn chưa đầu tư kỹ về phần text, màu sắc của text một số cỏ vẻ chìm và yếu, thiếu hiệu ứng chiều sau.
  9. onimagebien17

onimagebien17 Thành viên cấp 1

Đây là công ty cổ phần nước Giải Khát Chương Dương và LOGO và Bộ Nhân Diện Mình không nhầm thì là do Công Ty Cổ Phần Thiết Kế Giải Pháp Toàn Cầu Đảm Nhận! ( Mondialsolution )!
  10. Soullegend

chả là cái text là lấy từ poster trước đây hãng có dùng, giờ dùng lại, bao gồm luôn cả shadow...lúc đầu thì mình cũng có chỉnh khác, nhưng sau đó thấy bên kia muốn giữ nên thôi giữ lại luôn tính chuyện hình ảnh thôi...
    onimagebien17: mình ko biết trước đó bộ nhận diện và logo là do công ty nào làm nhưng khi mình vào công ty đã dc giao cái hợp đồng làm poster này, cam và nha đam, còn xá sị thì công ty mình làm đợt trước khi mình vào...công ty mình là novafusionvn, chắc là Chương Dương thuê nhiều công ty để làm từng dự án riêng của nó thôi...
    midnight0021 thích bài viết này
  11. gooddesigns

gooddesigns Thành viên cấp 1

Cùng quan điểm với #8
    midnight0021 thích bài viết này
  12. Soullegend

text về sắp đặt thì cũng ko có gì đặc sắc lắm nhưng về độ nổi thì sản phẩm in ra đạt yêu cầu đó các bạn, tương phản tốt hơn khi nhìn trên màn hình, ko bị chìm cũng ko lấn án hình (2 poster cuối cùng của mỗi loại)
  13. mr.tuanboho

mr.tuanboho Thành viên cấp 2

Tại mình thấy bên đó có làm Lịch cho bên Chương Dương :)
  14. halcyonl

halcyonl Thành viên cấp 1

Ơ. màu lon tiệp với màu nền. nhìn tổng quát thì chả thấy cái lon đâu cả :| (mình nói mấy cái màu xanh lá ^^)
  15. Soullegend

mìnhđã thử rất nhiều màu và cuối cùng chọn cùng màu đấy bạn, cái lon vẫn nổi nhưng so với chuyện dìm nền, thay bằng màu tối hơn, màu sáng hơn, đỏ, cam, vàng, xám.v.v đều ko dc vì làm giảm đi cái "thiên nhiên tươi mát" mà bên kia yêu cầu, muốn để cho trắng luôn thì lại bị cái nước nha đam, khổ thế cơ -))
    halcyonl thích bài viết này
  16. halcyonl

halcyonl Thành viên cấp 1

Soullegend haiz. nhìn khoảng 2 3s mới thấy được cái lon. mà nhìn cái lon 2 3s nữa mới thấy được cái chữ nha đam. :v khó nhớ vô đầu. hix. thui thua :v
    Soullegend thích bài viết này
  17. Soullegend

bạn nói quá chứ làm gì khó nhìn đến vậy chứ, nó là chủ thể có màu nặng nhất và chiếm diện tích nhiều nhất, ngoài nó ra chỉ co slogan là cạnh tranh dc thôi
    halcyonl thích bài viết này
  18. lopakhin

lopakhin Mới đăng kí

thế này mình ra ngoài đường nhìn đại 1 cái poster cũng tốt, chả mất công vào diễn đàn, y chang nhau :)
  19. Soullegend

^ bạn nói vậy là ý gì vậy? poster ngoài đường nhìn đại là nhìn đại là sao? có poster 5 phút, có poster 5 ngày, và cho dù thế nào thì nó cũng là sản phẩm trí óc, bạn nói kiểu khinh người thế bạn nghĩ bạn là ai? art director à? sao bạn ko tự làm sản phẩm của mình đi mà phải đi chờ chực dòm sản phẩm người khác? ...bạn tham gia cũng cả năm mà ngoài chém gió bạn đã thể hiện tác phẩm nào chưa? đã đóng góp gì cho diễn đàn chưa?...xin lỗi mình nói hơi nặng nhưng mình rất ghét những kẻ khinh người! và tệ hơn là những kẻ ko có gì trong đầu nhưng tỏ vẻ!?

sẵn đây khi mình làm poster cũng có nghiên cứu gần hết các poster nước ngọt tại vn, nếu bạn thấy cái poster của công ty nhỏ mà đẹp hơn mời bạn đưa lên để mình rút kinh nghiệm
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/12/14
  20. Mr.Deimos

Mr.Deimos Thành viên cấp 1

Hình ảnh màu sắc đẹp, nhưng quả thực chưa cảm nhận được chiều sâu ( có khi do mình cận mà k mang kính)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn