Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Project] - Don't let your child alone on escalators

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Gurl, 17/7/15.

Lượt xem: 1,841

1. Gurl Thành viên cấp 3

Hi all,
    Mấy hôm trước mình có xem clip về tai nạn của một em bé khi chơi gần thang cuốn tại các trung tâm thương mại. Em đu người lên tấm cuộn tay cầm rồi rơi xuống từ tầng 3. Thực sự mình ko dám xem hết. Toàn phải tua nhanh. Thằng cu giống con mình quá!
    Cảm giác xem xong là sợ hãi, thương xót cho đứa bé, chúng chẳng hề có tội. Tội lỗi lớn nhất là của người trông nom chúng.
    Lúc đó máu dồn lên não, tại sao cha mẹ chúng đi đâu mà để mặc con em mình chơi ở chỗ nguy hiểm như vậy???
    Sự vô tâm, chủ quan và đôi khi là ích kỷ. Bận mua sắm, tranh thủ tạt vào nhà vệ sinh, chúi đầu vào điện thoại, hoặc tin rằng con mình đã đủ lớn để ko nghịch dại...
    Các ông bố, bà mẹ - hãy tỉnh táo khi đi cùng con trên cầu thang cuốn - nắm tay chúng, giữ chúng đứng sát bạn, và hãy cảnh báo với vẻ mặt nghiệm túc nhất về thứ "đồ chơi" nguy hiểm này. TUYỆT ĐỐI KO ĐỂ CHÚNG MỘT MÌNH MÀ KO CÓ SỰ GIÁM SÁT KỸ CÀNG CẠNH CẦU THANG CUỐN.

Nếu bạn chưa thấy đc sự cần thiết về lời khuyên này, hãy search " escalator accidents kid" để chứng kiến hậu quả của chúng.
    Đừng để ân hận cả đời, chỉ vì sự chủ quan của bạn.
    Hãy share post này để mọi người đừng bao giờ mắc phải sai lầm với chính những đứa con bé bỏng của mình.
    * Những hình ảnh bên dưới do mình design, các bạn lấy nguồn vui lòng xin phép hoặc giữ nguyên bản quyền trên đó.
    Cảm ơn các bạn.

Rất mong nhận được sự ủng hộ và nhận xét của các bạn. Mình cảm ơn.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/7/15
    Kanzz.Elf, Phạm Hữu Dưnhatha thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn