Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Pts painting] Tranh chân dung vẽ trên Photoshop (như thật) :v

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi ojngboog, 19/6/15.

Lượt xem: 3,219

1. ojngboog Thành viên cấp 2

Lâu rồi mình không post gì nên hôm nay lấy tranh vẽ hồi tuần trước góp vui với mọi người. :)
    (Mình vẽ bằng wacom). 8h
    -----------------------------------------------
    -------------------------------------------------------
    Ảnh gốc cho bạn nào muốn so sánh :P

...
    FMP, Happy Life, Mask Reaper6 người khác thích bài viết này.
  2. daotruong94

daotruong94 Thành viên cấp 2

đẹp có hồn
    nhưng phải load đi load lại mấy lần mới hiện ảnh
    ojngboog thích bài viết này
  3. MaMa

MaMa Thành viên cấp 2

đẹp, nhưng có nét giống tranh biếm hoạ nhỉ :3
  4. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Rất đẹp
  5. ojngboog

ojngboog Thành viên cấp 2

Cảm ơn mọi người :3
  6. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

thớt đay chưa đủ trình để so tài với mình đâu,bác vẻ nét còn giống thật quá không đẹp mặc dù đường nét uyển chuyển nhưng chưa có hồn,không toát lên được vẻ quý phía và sang trọng như tôi đâu
    sau đây là tranh vẻ cực kỳ giống thật của tôi,13 năm chui rèn luyện bao nhiêu bí cấp.
    Ảnh gốc cho bạn nào muốn so sánh :P
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/6/15
  7. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

nếu thớt vẻ băng cách cho layer ảnh nằm dưới rồi đồ lại thì..:)) mình đang nói nghĩa đen còn nếu thớt vẻ lại bằng mắt thì khâm phục sát đất theo nghĩa bóng của mình.hi vọng là không phải như vậy vì tô tô quẹt quẹt trên ảnh gốc thì tui cũng làm được.hồi đầu thớt vẻ định khâm phục tuy nhiên nhớ lại cái bài vẻ của mấy tác phẩm đồ lại của các bác trước thì không biết được vi nếu đồ lại thì mình chỉ khen bạn giỏi kiên nhẩn thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/6/15
  8. ojngboog

hoagao Bác cho em xem cái tranh bác tô quẹt quẹt lên ảnh gốc đi. Xem thử có giống tranh em vẽ không :3.
    Nếu bác làm giống em xin bác ngồi ngay ngắn nhận em một lạy :v. Tranh đồ và tranh vẽ khác nhau lắm nha bác.
  9. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

mình chỉ muốn biết bác tự vẻ hay dùng layer dè xuống rồi đồ lại thôi,thế thôi.nếu dùng layer ảnh gốc dè xuống thì chẳng có gì hay ho để khen cả.chỉ muốn biết thế thoi bạn à nếu bạn nhìn và vẻ lại thì thực sự khâm phục.
  10. ojngboog

hoagao Hôm nào làm cái step by step cho bác xem nha! hay bác thích clip :3
  11. hoagao

hoagao Thành viên cấp 2

ở đây mình không muốn tranh cải hay đố kị gì chỉ muốn mạn phép hỏi thớt là thớt vẻ bằng cách nào thôi.\m/
  12. mr.tuanboho

mr.tuanboho Thành viên cấp 2

Như ojngboog đã nói "Mình vẽ bằng wacom" và cái Tit là Pts rồi thì hoagao hỏi gì nữa
  13. ojngboog

Thank mọi người đã ủng hộ :)
  14. Soullegend

Soullegend Thành viên cấp 3

để dựng hình cho chính xác thì còn có thể bùa bằng các thủ pháp chuyển ảnh thành tranh dạng nét, hoặc các loại action chuyển thành tranh, ròi sau đó dùng wacom vẽ lại thêm vô bớt ra thì rất khó để nhận ra có bùa hay ko, phương pháp này chủ yếu để lấp khuyết điểm về dựng hình và điều chỉnh sắc độ...
    bởi vậy ta nói thời buổi công nghệ vẽ tranh phải sáng tạo sao chứ loại tranh tả, tranh chép hay bị nói là bùa, đâu phải như họa sĩ ngày xưa
    FMPhoagao thích bài viết này.
  15. ojngboog

Soullegend Ừ nhiều lúc cũng khổ lắm, tì mẫn vẽ đến gần cả chục tiếng đồng hồ mà người ta bay vào hỏi " Photoshop sao hay vậy! chỉ với!". Thấy thốn với công sức mình bỏ ra lắm.
  16. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Nếu vẽ trên Layer thì chuyện bình thường rồi, còn thớt để cái ảnh cạnh bên mà vẻ thì mình vote :like:
    hoagao thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn