Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Q] Xin tên của một hiệu ứng phông nền

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mcmillant, 8/4/13.

Lượt xem: 4,859

1. mcmillant Thành viên cấp 1

Chào mọi người, mình đang làm vài web, bt mình hay down mấy patterns có sẵn về xài nhưng sau rồi thấy cần tự làm cho nó "linh hoạt " khổ nỗi vài hiệu ứng phông nên nó không đề tên nên mình cũng không biết là phải tìm tut ở đâu nữa . đơn cử là cái này
    xin mọi người cho biết tên của hiệu ứng này đc không ạ, thnk all

...
  2. mcmillant

mcmillant Thành viên cấp 1

móa không ai giúp sao :v mem trong này chắc toàn ở box chụp hình là chính :))
  3. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

nhờ giúp mà ăn nói thế đấy :-q
    "Minecraft Creeper Wallpaper"
  4. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

thử làm dạng minecraft nhưng thấy cái kiểu như glass phía trước thì chịu! :(
    mcmillant thích bài viết này
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Cái này mình chưa đụng bao giờ nên khó giúp đc :(. Cơ mà cái này hay đấy :D
    Hải Trangmcmillant thích bài viết này.
  6. hgk

hgk Thành viên cấp 1

có 1 cách nhưng cũng hên xui vì có thể không chính xác tuyệt đối .
    vào google image, ở ô search có hình cái máy ảnh ở bên phải , đó chính là tìm ảnh theo ảnh. bạn chỉ việc upload ảnh mình cần tìm thông tin là sẽ biết được :v và hãy hi vọng là tìm được tut
    mcmillant thích bài viết này
  7. lifecd

lifecd Thành viên cấp 2

bạn lên
    có chút hướng dẫn về minacraft nhé, làm ra minecraft r bạn sử dụng "selection>color range" chọn lấy một màu, sau đó fill màu vào chỗ vừa chọn, rồi chỉnh lại "bevel and emboss" cho nó nổi nên, mình nghĩ vậy!
  8. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

ăn nói cẩn thận, Ban đấy, ko đùa đâu.
    haanh0207 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn