Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Retouch] Mong mọi người góp ý...

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Ngọc Nghjck Ngợm, 18/10/12.

Lượt xem: 2,241

1. Ngọc Nghjck Ngợm Thành viên cấp 2

Pic 1: :)

Pic 2: :)

Pic 3: :)

...
    DemiCat DA thích bài viết này
  2. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

thích mỗi pic 2 vì bạn làm cỏ cho xanh mướt mắt cơ mà hơi nhiều hiệu ứng rối mắt với da bị ám vàng
    2 pic còn lạ thì da cũng ám vàng và có cảm giác mờ ảo nhiều quá
    Ngọc Nghjck Ngợm thích bài viết này
  3. Ngọc Nghjck Ngợm

Ngọc Nghjck Ngợm Thành viên cấp 2

nhưng hình như mình thếy cả 3 pic vẫn thiếu thiếu cái gì đó... "(--.)?
  4. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

mình thấy nó không có độ tương phản nên cảm giác ảnh trống với lại cũng do bố cục nữa chứ mình thấy bạn thêm nhiều hiệu ứng thế này không đẹp lắm mà chỉ rối mắt thôi
  5. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Vì mình xem đc mỗi pic 2 nên chỉ nhận xét pic 2 là bạn làm hơi lố rồi. Màu cỏ cũng ko đc thực cho lắm :D
  6. lORenzØ

lORenzØ Mới đăng kí

2 pic đầu nhìn nhợt nhạt quá, pic cuối thì ổn nhất trong 3 pic, nói chung là nhìn không có cảm xúc lắm :D
  7. Ngọc Nghjck Ngợm

mình cũng cảm thếy hơi lóa... đúng là ko có độ tương phản. Mình hơi cầu toàn nên thường thêm vài hiệu ứng để pic trông có vẻ trật trội một tý... nhưng vẫn càm thếy thiếu :D :D. Hình như là phần Text có vẻ như ko đc ổn :-s
  8. Ngọc Nghjck Ngợm

đúng là hơi quá tay phần cỏ... thiếu độ tương phản giữa model và hậu cảnh...:)
  9. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

k hẳn, do bố cục ảnh của bạn thế thôi, nếu có thể thì bạn nên chụp sao cho lấy được back rộng hơn, thấy thoáng hơn mà vẫn không trống, không nhất thiết lúc nào mẫu cũng phải ở giữa ảnh
  10. Skiny

Skiny Thành viên cấp 1

Chói qá bạn ơi :(
  11. Ngọc Nghjck Ngợm

Lóa thôi... đâu đã đến mức chói :D :D
  12. Ngọc Nghjck Ngợm

Ưm... cảm ơn bạn đã góp ý :)
  13. Lê Ba

Lê Ba Thành viên cấp 2

Quá tay rồi bạn ơi
  14. Ngọc Nghjck Ngợm

Mình nhận ra rồi :)... Rút kinh nghiệm cho các lần sau :)
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn