Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sài Gòn đẹp lắm -lần đầu phơi sáng + bokeh

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi khisimono, 20/4/13.

Lượt xem: 5,051

1. khisimono Thành viên cấp 1

Hôm qua lần đầu tập chụp chọt phơi sáng +bokeh​
    Vì mình chụp qua cửa kính, bị phản chiếu lại + ko có chân máy,tay chưa vững ==" hỏng khá nhiều​
    nhưng dù xấu hay đẹp mình vẫn trân trọng tác phẩm của mình, nhất là tác phẩm đầu tay​
    Bokeh​
    [​IMG][​IMG]
    Bokeh thì mình không biết gì nhiều, còn phải nhờ bạn chỉ, nhưng phơi sáng thì bày lắm trò lắm =))) chủ yếu vọc là chính​
    Phơi sáng​
    [​IMG]này là mình set time xong đứng quơ lắc máy điên cuồng :)) ai cũng dòm, thành quả ntn, mình đặt tên là "bão pháo hoa"[​IMG]lại là đồ vọc =)) mình đặt tên là "bão sấm sét"

h thì nghiêm chỉnh :D
    mình thích tấm này đơn giản là vì mình thấy "cục cưng" của mình phản chiếu trong kính

Lần đầu chủ yếu rút kinh nghiệm :3 cám ơn các bạn đã theo dõi​
    Gạch đá xin nhận ​

...
    goal, kevin_k7n, thaotrinh09088 người khác thích bài viết này.
  2. khisimono

khisimono Thành viên cấp 1

3. vanthandl199x

vanthandl199x Thành viên cấp 1

Ẹp quá
    khisimono thích bài viết này
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

chóng cả mặt 8->
  5. Thanatos CK

Thanatos CK Thành viên cấp 3

dù sao thì mình vẫn thấy thích, mình thích nhìn 1 tấm ảnh mà cảm nhận đc cả sự trân trọng của tác giả đối vs tác phẩm của mình cũng như tình cảm trong đó chứ ko cần phải quá coi trọng kỹ thuật. thích nhất 2 tấm "bão" :D
    mynisdkhisimono thích bài viết này.
  6. khisimono

Đang dùng mobile nên ko tag dc, cám ơn bạn đã hiểu cảm nhận của mình
    Với mình nt ko chỉ là kỹ thuật mà còn là kỷ niệm, vui thú
    Chuyên nghiệp nhìn vào có thể ko thích cách chụp ảnh của mình nhưng đây là cách của mình - ko thích giống như nta. Có thể góp ý, xấu,đẹp, sai, đúng nhưng nói chuyện kiểu lên đời dạy mặt cho rằng mình biết hết thì mình coi như nói phong long :3
    Túm lại bạn hiểu là mình vui roài, sắp tới mình ko còn ở vn nữa nên mới đặt tên bộ này là "sg đẹp lắm" mình chụp theo cảm nhận ( có con bạn thân ai nấy lo nữa mà 2 đứa lo phơi :))) ) còn kỹ thuật w kiến thức mình ko bằng ai, nói lịch sự thì mình nghe ko thì ờ cho qua chuyện :3
    CK Gaamaru thích bài viết này
  7. LangTham

LangTham Thành viên cấp 1

Ảnh đẹp quá. like mạnh :like:
  8. khisimono

Tks mọi ng :3
  9. mgr

mgr Cựu quản trị

;) mong các tác phẩm tiếp theo của bạn . 1 like :like:
  10. khisimono

mgr:bạn có thể xem lại ~ bộ mình đăng trước cũng dc :D
  11. mgr

mgr Cựu quản trị

:D lên báo nào. khisimono mình xem rồi, mong là mong những tác phẩm tiếp theo cơ
  12. Quynhlb

Quynhlb Thành viên cấp 2

lần đầu tốt đấy, nhưng đừng quăng chữ DungKC vào, vô duyên quá :D
  13. Sơn Tuấn Lâm

Sơn Tuấn Lâm Mới đăng kí

ảo diệu thật . Sài gòn + Đêm + Mưa => làm mình có tâm trạng nhĩ :)

Nhất là tấm cuối :-bd
  14. khisimono

Quynhlb: đó là nguyên tắc r bạn ơi, quăng chữ đó vào mà mấy hình trước của mình up trên fb còn bị clonestamp chôm mất ây chứ, đang tính làm luôn cái watermark
    Sơn Tuấn Lâm:tks bạn,mỗi tội tối đó SG ko mưa:3
  15. lemy201

lemy201 Thành viên cấp 1

16. khisimono

lemy201:bạn thấy đẹp là mình vui rồi :D
    lemy201 thích bài viết này
  17. Bạn chụp qua kính nhìn màu nó hơi tối và nó không được tươi như những người khác phơi sáng
    GỢI Ý : Bạn nên lên những tòa nhà cao như : Vincom Center , CT Plaza , Bitexco để phơi và nhớ sử dụng tripod , bạn phải là người làm chủ ISO , khẩu độ , tốc độ thì bạn mới có được 1 bức ảnh phơi sáng đẹp nhé , cố gắng thêm ;) , mình cũng hay đi phơi , còn việc watermark thì mình cũng có , mình chèn dòng tên mình lặp lại ở giữa hình , bên phải cũng ghi tên , bên trái là logo "TÔI YÊU SÀI GÒN"
  18. khisimono

lamnguyen207
    àh
    :">
    cái đó mình kéo contrast,black,white để cho tối hết mức có thể
    tại mỗi ng` một sở thích :3, mình rất thích những tấm contrast cao :D ko thích tươi sáng lắm
    bữa đó tính ra vincom w plaza, mà lúc đó đang ở q3, khá trễ r
    con gái con đứa về trễ má la :">
    khi nào có tgian mình cũng làm cái watermark ^^"
  19. ^^ Bạn có thể lên vnphoto để xem 1 số ảnh phơi sáng đó , hầu như ít khi để tối , họ thường để sáng nhưng ko quá sáng
    khisimono thích bài viết này
  20. khisimono

tấm đấy ngôi nhà nổi quá r :D để ý mới thấy phơi sáng
    cơ mà vnphoto thì sư phụ nhiều lắm :3 mình cũng hay vào đó xem hình

Ủng hộ diễn đàn