Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Seven Up Design Concept

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi leduc92, 21/6/13.

Lượt xem: 2,668

1. leduc92 Thành viên cấp 2

Hôm nay mình thiết kế giao diện giới thiệu sản phẩm của 7UP theo phong cách của mình.:))
    Mình upload lên diễn đàn mong mọi người nhận xét, cho ý kiến để mình rút kinh nghiệm, tránh sai sót lần sau.

Vô đề luôn =))

SCREENS

Cảm ơn anh chị em, bà con cô bác đã theo dõi.:-H

...
    SilverRow1988, COLNAT, Thái Châu9 người khác thích bài viết này.
  2. Tú VFX

Tú VFX Banned

màn hình Apple cho màu sắc thật sống động
  3. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Like góc làm việc của bạn :D hê hê nhìn mà thèm quá :">
  4. leduc92

leduc92 Thành viên cấp 2

iViperious Mình cũng thèm lắm. Nhưng cũng như bao bì mì tôm vậy, hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa thôi bạn à.;))
    không biết lấy tên gì thích bài viết này
  5. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Đệt thế à :)))) vậy mà cứ tưởng =))))
  6. Tú VFX

Tú VFX Banned

Các bn cmt ko liên quan gì đến chủ đề hết
    "Hôm nay mình thiết kế giao diện giới thiệu sản phẩm của 7UP theo phong cách của mình.
    Mình upload lên diễn đàn mong mọi người nhận xét, cho ý kiến để mình rút kinh nghiệm, tránh sai sót lần sau." :))
  7. leduc92

leduc92 Thành viên cấp 2

=)) hôm nay mình về quê nghỉ hè 2 tuần. Anh chị em cứ chém nhé.
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Đúng là máy tính Aple hỗ trợ đồ họa Ai và Ps đẹp thật :x
  9. khanhdu1994id

khanhdu1994id Thành viên cấp 3

Giống đồ án tốt nghiệp thế bác, năm sau e lấy bài của bác làm đồ án tốt nghiệp :D
  10. deaconchen88

deaconchen88 Mới đăng kí

Cho mình chém thẳng nhé!!

Về mặt layout thì rất ok!! Nhưng bác mắc 1 lỗi cực kì nghiêm trọng….là background đều là nước hoặc nước đá….VẬY MÀ TRÊN SẢN PHẨM K HỀ CÓ 1 GIỌT NƯỚC HAY LÀ HƠI NƯỚC ĐỌNG LẠI LÀ THẾ NÀO??? Như vậy 1. giảm độ trung thực của sản phẩm…. 2. là k thể tăng độ hấp dẫn cho quảng cáo!!!
  11. hoatongoc

hoatongoc Thành viên cấp 3

Dòng chữ trong hình tròn đáng lẽ phải căn giữa, và giữ cho vùng chữ cũng tròn theo hình mà bạn lại không làm, điều đó làm xấu đi bức hình.
  12. tienlx

tienlx Thành viên cấp 2

Đẹp đấy bác, nhưng mà sao lại ảnh có vòng tròn ảnh thì kô thế. Cái vòng đấy là j vậy
  13. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Bàn làm việc tuyệt vậy trời.
    Tấm #1, #2 không đẹp bạn ơi.
  14. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Vãi bác khánh dư:v

tienlx bác có thấy là có 4 vòng tròn 4 màu,.. màu trắng đầu tiên mình nghĩ click nó sẽ vào trang chủ hoặc đại loại thế,.. 3 màu còn lại ứng với 3 tông chủ đạo của 3 hình,. khi click vào mỗi vòng tròn,. nó sẽ vào hình có màu chủ đạo giống màu trong hình tròn đấy,.. mình nghĩ thế :-?
    click vào show spoiler cũng có thể thấy chủ thọt up screen cũng như thế,. hình thứ 2 chủ đạo màu hồng ứng với button màu hồng,. hình thứ 3 chủ đạo màu xanh ứng với màu xanh :D còn lại chắc bạn hiểu đc :D
  15. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Mê cái bàn làm việc . Tình yêu của dân đồ hoạ =P~ thêm cái wacom nửa là ngon :-bd
  16. quang_minh64

quang_minh64 Thành viên cấp 1

mấy bác ơi, bác nào có những stock những cô gái như nhưng thiết kế trên cho mình xin nha, mình học arena và làm đồ án cũng là bộ nhận dạng thuong hiệu nuoc giải khát. Mình đang rất cần. các bác giúp dùm nha!
  17. leduc92

leduc92 Thành viên cấp 2

quang_minh64 mình gửi rồi đó.
    Đoilơ ViệtDesigner : tks bác nhé, đúng ý mình rồi đấy.
    Tiện đây cho mình hỏi luôn, làm sao để mình tạo hình ảnh bọt nước trên bề mặt các trai được, giống như bác deaconchen88 nói, mình rất muốn làm nhưng chưa biết cách.
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  18. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

leduc92 thường thì khi design như bác ấy,. người ta toàn tìm mấy ảnh sóng vô bờ hoặc sóng biển để lấy bọt nước,.. như vậy chỉ cần tạo vùng chọn và copy cho nhanh để rút gọn được thời gian design.. ai lại ngồi cả buổi tạo bọt chi :-" ;)
    leduc92 thích bài viết này
  19. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Tông Sẹc Tông :D
  20. leduc92

leduc92 Thành viên cấp 2

Đoilơ ViệtDesigner sau đó để chọn chế độ hòa trộn hoắc giảm opacity. Chắc là nó rồi.

Ủng hộ diễn đàn