Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Share Account Google Unlimited - Số lượng có hạn, ưu tiên các bạn đăng ký trước

Chủ đề thuộc danh mục 'Hosting - VPS - Server - Domain' được đăng bởi onceclick, 1/6/15.

Lượt xem: 19,240

1. onceclick Thành viên cấp 1

Hiện tại mình còn 250 account Google Unlimited, thời gian sử dụng mãi mãi.

Tài khoản của các bạn sẽ có đuôi taphuan.vn.

Ví dụ: nguyenvana@taphuan.vn

Với tài khoản này bạn có dung lượng lưu trữ không giới hạn nên có thể backup, lưu trữ và chia sẽ tài liệu, tạo hosting bằng Google Drive thoải mái, không lo hết dung lượng ổ cứng.

Account này được bật tất cả dịch vụ liên quan đến Google như Hangout, YouTube, Blogger, Sites...vv

Để đăng ký các bạn vui lòng điền vào form tại: taphuan.vn/p/dang-ky-tai-khoan-gmail-tai-taphuanvn.html

...
    tuancrab, mr.tuanboho, mrquang7894563 người khác thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Share ở đâu thì đăng ký ở đó đi bạn, tôi đã fix giúp bạn! Ở Việt Designer ko có chuyện PR lộ liệu thế này đâu.

Bạn vui lòng cho hỏi tài khoản này làm sao chắc chắn nó unlimited và tồn tại mãi mãi đc?
    SwingsOnlyone, onceclicktoanlove371 thích bài viết này.
  3. onceclick

onceclick Thành viên cấp 1

Đây là tài khoản Google dành cho Education bạn à. Được google support. Bạn có thể check trên Google nhé. Google App for Education.
    Bên mình chỉ muốn tổng hợp danh sách trên Excel để tạo tự động, chứ comment rời rạc thì thật sự chịu. Mong BQT thông cảm.
  4. vinhdatgn

vinhdatgn Thành viên cấp 1

trường em cũng có đây, FPT :v.
    Nhưng mà sinh viên chỉ đc có 4 năm thôi.
  5. mousehell

mousehell Thành viên cấp 1

Những tài khoản này được lợi gì nhỉ???
  6. onceclick

Google App for Education thuộc nhóm Google Apps Unlimited, cao nhất trong tài khoản của Google. Ngay cả Google Apps for Business trả phí cao cũng không bằng đâu bạn nhé.
  7. nholuumanh

nholuumanh Mới đăng kí

đăng ký tại đây là đâu bạn ? Có thấy mãu Form nào đâu
  8. postace

postace Mới đăng kí

đăng ký tại đây là chỗ nào thế bác
  9. Phạm Hữu Dư

Mình tưởng chỉ có email dạng @abc.edu mới đc chứ sao lại là email dưới dạng @taphuan.vn nhỉ? Và thêm 1 thắc mắc là thời hạn chỉ có 4 năm thôi, vậy sao có thể chắc chắn là mãi mãi? Mình cũng đang quan tâm để tìm nơi lưu trữ tốt nên cần bạn giải thích rõ thêm :)
  10. onceclick

Hi Admin

TapHuan.vn là tên miền con của 1 trường đại học tại VN (xin dấu tên nhé). Nói vậy chắc admin hiểu rồi. 4 năm là giới hạn dành cho sinh viên thôi, chương trình hỗ trợ của google dành cho giáo dục là không thời hạn nhé. Số lượng có hạn nên mình cũng sắp ngưng chương trình này. Số bạn đăng ký cũng đã rất đông.
    Mong Nguyen thích bài viết này
  11. onceclick

Admin đăng ký 1 cái dùng làm host cho các file của vietdesigner ok đấy. Sài mấy thằng kia bất tiện cho anh em download. Dùng thấy tốt mời mình chầu cafe là ok rồi :)
  12. hallowilicious

hallowilicious Memoirs

Mình cũng chỉ thấy các trường ĐH được support 4 năm thôi mà nhỉ.
    Có vụ unlimited vĩnh viên sao? Cái này k rõ lắm :D cơ mà cũng xin 1 xuất nha chủ thớt :D ngán dùng dropbox rồi :D 20GB Đại học hết hạn nó thu còn 3GB rồi đây :D
  13. Phạm Hữu Dư

Okay, vì chất lượng bài viết nên mình đã fix topic, chuyển form đăng ký lại sang lại bên taphuan.vn.

Cơ mà bạn có thể đặt cách cho mình 1 account để test trước đc ko? Vừa đăng ký :D
  14. Phạm Hữu Dư

Đã nhận hàng thành công, cảm ơn onceclick, cơ mà thêm 1 thắc mắc nữa là giả sử nếu như tên miền taphuan.vn của bạn ko còn hoạt động nữa, tức là ko còn gia hạn, vậy tài khoản Drive của mình có die ko? Và nếu die thi các file hình ảnh trong tài khoản sẽ ra sao? Mình rất quan tâm vấn đề này :D
  15. Lê Trung Tín

Lê Trung Tín Thành viên cấp 2

Có rủi ro gì không bạn ơi. Nếu đảm bảo hoạt động thì mình xin một cái ha! Cảm ơn trước nhiều nhiều!
  16. huyhoangbeetour

huyhoangbeetour Mới đăng kí

cái này nó hạn 4 năm sao lại vĩnh viễn nhỉ chả hiểu gì luôn -_-
  17. onceclick

Bác Dư lo lắng xa quá, Google nó không xóa của bác đâu ạ, nó sẽ cho bác tài khoản có đuôi như thế này: taphuan.vn.test-google-a.com
    Nhưng bên này mua tên miền VN cho bảo đảm, có gì còn có VNNIC can thiệp.
  18. Phạm Hữu Dư

Tức là cho dù domain có hết hạn thì vẫn truy cập vào đc = địa chỉ abc@taphuan.vn.test-google-a.com hả bác? Và tiếp tục unlimited storage :D
  19. TungfLee

TungfLee Thành viên cấp 2

:D hấp dẫn đấy - vừa đọc bên voz lúc nãy có thím bán acc google ultimate này 200k
    đọc ở đây thấy share free - cám ơn onceclick nhá - đăng ký liền thôi \m/
  20. onceclick

Em cho đăng ký miễn phí, mấy bác đừng đăng ký rồi đem bán lại nha. Chơi kiểu này là không được, thanks bác đã báo cho em biết vụ này. Nếu được bác quăng cái link mua bán nick này để em xóa email đó luôn ạ.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn