Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Share code chúc mừng sinh nhật - Happy Birthday đẹp lung linh và đáng yêu

Chủ đề thuộc danh mục 'Templates, Source code' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 29/10/14.

Lượt xem: 55,110

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Hôm nay có cậu thành viên Cui_Kho inbox hỏi mình có biết code HTML nào dành để chúc mừng sinh nhật không. Mình có thử tìm kiếm trên Google nhưng không thấy code nào ưng ý cả.

Mình bèn suy nghĩ đến 1 code Chúc mừng giáng sinh rất đẹp và phổ biến, và nghĩ rằng có thể chuyển nó thành code chúc mừng sinh nhật cũng khá là hợp lý, chỉ cần thay đổi hình nền, nhạc và nội dung là xong :D

Với code này mình tin là sẽ có nhiều bạn đã từng biết đến, vì nó đã xuất hiện từ khá lâu rồi.

Bạn nào muốn xem demo trực tiếp thì có thể xem qua video này nhé (video quay màn hình không thu được nhạc đâu nhé)

Tải về tại đây
    [lock][​IMG][/lock]

Hướng dẫn sử dụng
    • Thêm bớt, chỉnh sửa link ảnh, video tại file global.xml
    • File ảnh, video, audio chỉnh sửa ở thư mục assets
    Còn cái số 2012 các bạn buộc phải sử dụng phần mềm chỉnh sửa Flash để thay đổi, mình loay hoay sửa mãi không được vì không sử dụng rành phần mềm Sothink. Nên nếu ai có thể sửa và thay số 2012 đó thành 1 cái bánh kem, hay dòng chữ Happy Birthday thì up lên giúp mình để mình bổ sung lại topic hoàn thiện hơn nhé :D

...
    Jimmy Kudo, Anhruoixitin, Radium8 người khác thích bài viết này.
  2. Anhruoixitin

Anhruoixitin Mới đăng kí

Đẹp quá admin ơi .
  3. maclife

maclife Banned

Code này gốc là code mừng giáng sinh.. Mình còn lưu trong bộ sưu tập code tải từ FCVN.. lâu lắm rồi!!!
    Nguyễn Lê HoàngTrung thích bài viết này
  4. hieudta2

hieudta2 Thành viên cấp 1

làm sao sữa số năm 2012 vậy???
  5. machiendl

machiendl Mới đăng kí

Có bạn nào có thể chỉ cho mình cách sửa số 2014 thành 2015 được ko :(
    Hoặc làm hộ mình được ko :(
  6. An Hoàng Văn

An Hoàng Văn Thành viên cấp 1

so cool, ad :D:D
  7. sazakuna

sazakuna Mới đăng kí

Các bạn sủa số 2012 ở file assets.swf nhé! Dùng Sothink SWF Decompiler là sửa đc ạ!!
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn