Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Share] Font Jack's Guitar từ CreativeMarket

Chủ đề thuộc danh mục 'Download Font chữ' được đăng bởi phiphi106, 2/4/15.

Lượt xem: 4,484

1. phiphi106 Thành viên cấp 2

Lâu quá Creative không xuất hiện font nào ổn cả, có font này nhìn đỡ đỡ chút thôi ^^
    "Sau hai đêm thức trắng, hôm nay tôi vui mừng giới thiệu đến các bạn trải nghiệm thứ 2 của tôi trên bước đường chế tác font. Được tạo ra hoàn toàn bằng cách vẽ tay, sử dụng bút mực chuyên dụng cho Calligraphy, font Jack's Guitar dễ thương hết sức này giúp tạo nên những tác phẩm mang phong cách Vintage, thích hợp cho cả logo, áo thun, danh thiếp, trên web hay bất cứ ấn phẩm nào khác."
    (Lời tác giả, hông phải của mình ^^)
    Link Download:
    Code:
    http://ge.tt/9wYvwbD2/v/0

...
    Ring Sha, Hồng Sơn, KzKingMQ3 người khác thích bài viết này.
  2. nguyenvantai

nguyenvantai Thành viên cấp 2

ờ, sau 2 đêm thức trắng, đổi lại là cái gì, là share tràn con bà lan như này đây
    sküll thích bài viết này
  3. phiphi106

phiphi106 Thành viên cấp 2

Đừng làm mình thấy tội lỗi vậy chứ :(
  4. nguyenvantai

chứ gì nữa : )
    bạn thiết kế ra 1 sản phẩm để bán, người ta hack được và xài free, chắc bạn vui
    sküll thích bài viết này
  5. sküll

sküll Thành viên cấp 2

Làm ra một cái font như thế này designer cực lắm. Họ mất có khi cả tuần để phác thảo (có khi nhiều hơn). Sau đó là các công đoạn lên máy, căn chỉnh,... Nhẹ thì cũng cần cả tháng bạn ạ. Chả ai cấm các bạn share, nhưng nếu có thể thì để họ kiếm chút cháo đi đã. Riết rồi chả ai dám làm font nữa :))
    Ann Decenguyenvantai thích bài viết này.
  6. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Share hay không quyền của mấy bạn, mấy bạn có nghĩ cho người ta cũng quyền mấy bạn, có thấy tội lỗi không cũng quyền mấy bạn, nhưng mà người ta thấy bạn share người ta có cảm kích lắm không hay là thấy bình thường vì được share nhiều quá rồi thì lại không phải là quyền mấy bạn.

Nói nhiều mệt tay mòn phím. Muốn share gì thì share đi, hôm nay ra hôm sau share cũng được, share ngay khi còn có thể, chứ đợi mấy ông bà designer chết đói hết chẳng ai làm nữa lại không có gì để share.
  7. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nói riêng ở Việt Nam thì ko biết có bao nhiêu người bỏ tiền ra mua font bởi vì các font free cũng ko thua kém nhiều so với font premium, tội tình gì phải bỏ ra hàng chục, hàng trăm hay thậm chí hàng ngàn USD để mua :D

Stock, theme hay các tài nguyên khác thì may ra có người mua, thế nên việc share font free hay premium cũng ko khác biệt gì lắm ở Việt Nam. Có chăng lần sau share đừng nên dịch cái đoạn tình cảm kia nghe tội lỗi quá :v
    nguyenvantai thích bài viết này
  8. nguyenvantai

bạn thớt,
    theo mình hãy để một vài tháng cho người ta bán lấy tiền kiếm cơm kiếm cháo đã
    bạn hãy chọn những font cách 2-3 tháng mà share, có tâm chút ha
    nếu được vậy, cảm ơn lắm luôn
    mà không được, thì cũng chịu
    sküll thích bài viết này
  9. Dudesi

Dudesi Thành viên cấp 1

May mà ông tác giả "chỉ" mất 2 ngày, chứ mà 2 tháng chắc mình ko dám down luôn.
    Dù sao cũng thank chủ thớt đã share. Lần sau nếu dc thì khoan share sớm, để tác giả kiếm chút cháo đặng lấy sức sáng tác font khác nữa :D
  10. phiphi106

Nghiêm chỉnh rút kinh nghiệm :)
    Vậy là lần sau đợi nó cũ cũ rồi sẽ share, khi share không nên hứng chí dịch thêm đoạn intro cho bớt tội lỗi.
    Mai mốt down xong nhớ ủng hộ nửa giá cho người share là được rồi nhé
  11. DiemMyMy

DiemMyMy Thành viên cấp 2

Bạn chủ thớt cũng ít có ... dù gì cũng thank đã share
    phiphi106 thích bài viết này
  12. phiphi106

Ủng hộ diễn đàn