Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Share] Mẫu CV mình mới vừa làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Download' được đăng bởi Gia Kiệt, 11/5/14.

Lượt xem: 16,429

1. Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Close

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/4/15
    Hảo Hảo, vanthao171088, Quang Tưởng3 người khác thích bài viết này.
  2. Lệnh Hồ Xung

Lệnh Hồ Xung Mới đăng kí

3. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Oke đã chuyển nhé :D
    Lệnh Hồ Xung thích bài viết này
  4. Khoi Le

Khoi Le Phụ trách nhiếp ảnh

CV nên để thẳng cho nghiêm túc + dễ đọc thím ah :)
    Cris89Gia Kiệt thích bài viết này.
  5. Gia Kiệt

Thanks bạn! Nhưng mình thích cái gì độc đáo. Hơn nữa CV của designer phải đặc biệt. Vì nó thể hiện được khả năng của designer. ý tưởng độc đáo chứng tỏ người đó có khả năng sáng tạo cao và ý tưởng tốt trong công việc.
    Trường Thái thích bài viết này
  6. Trường Thái

Trường Thái Mới đăng kí

Sáng tạo không phải nằm cảm xúc riêng ta... mà cảm xúc của chung ....rất ý tương ^^
    Tiểu trưGia Kiệt thích bài viết này.
  7. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

8. Gia Kiệt

NamHoang thích bài viết này
  9. NamHoang

NamHoang Thành viên cấp 2

thank ::)
  10. Cris89

Cris89 Thành viên cấp 2

Đôi lời góp ý
    - Ko tính phần typo thì hình như bạn dùng hơi nhiều font chữ. Mình cũng đồng quan điểm với #4.
    - Bố cục hơi lộn xộn và ko cân.
    - Thank you = Thanks ^^!
    Mr.ChienGia Kiệt thích bài viết này.
  11. Gia Kiệt

Thanks bạn. 3 font. Có thê là hơi nhiều thật vì đa số mình dùng 2 font. đúng với style của mình đơn giản. Bố cục lộn xộn và không cân thì chắc mỗi người mọt quan điểm. Bởi vì phần bố cục mình đã tính toán khá kỹ. Mình là một người khá cẩn thận về bố cục màu sắc cũng như ý tưởng.
    Cris89 thích bài viết này
  12. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Ít chữ có thể đặt nghiêng để tạo sự phá cách, nhưng một đoạn văn bản đặt nghiêng không phải là một ý hay. Bạn nghĩ sao khi người đọc cứ phải nghiêng cái cổ để xem bạn trình bày những gì, đặc biệt là nhà tuyển dụng.
    Sáng tạo là tốt, nhưng nó phải phù hợp với tiêu chí dễ nhìn, dễ đọc trước đã, nhất là với CV. Nếu là nhà tuyển dụng, mình sẽ đánh giá lại vì như vậy đồng nghĩa với việc bạn chỉ thỏa mãn cái tôi của mình mà không để ý đến người đọc.
    Chỉnh sửa lần cuối: 12/5/14
    kvt911, Lâu Ra, hatay17124 người khác thích bài viết này.
  13. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Kinh nghiệm của a nhiều thật, e cũng đã từng xem vài sp của a và cũng rất thích :x, cơ mà chẳng ai để CV ảnh tự sướng thế bác ợ :D
    Gia Kiệt thích bài viết này
  14. comayiu

comayiu Mới đăng kí

15. Gia Kiệt

Thanks tất cả mọi người. quả thật bây giờ nhìn lại thấy cái tôi hơi lớn trong cái CV này. bản thân mình muốn cái gì đó độc đáo. Chứ mình toàn gửi sản phẩm chứ ít khi gửi CV. Hôm nay có khách hàng muốn 1 cái CV để cho lên website của họ. Nên mình làm và gửi. 1 site về thiết kế. Lấy khách hàng khen quá nên sướng up luôn lên. Chứ còn về bố cục làm sao và sử dụng font chữ typo như thế nào mình cân nhắc khá kỹ. Thanks all
    comayiu thích bài viết này
  16. Gia Kiệt

Chờ tý bạn nhé đang edit lại đã :D
  17. Gia Kiệt

Trả bài cho mấy bạn ở trên nhé. :D thanks all. ai muốn lấy mẫu nghiêng hay thằng thì pm nhé :D
    aloha9981, raylovehiepdesign thích bài viết này.
  18. Vũ Quang Thịnh

Vũ Quang Thịnh Mới đăng kí

Cá nhân mình thì thích bố cục chéo kiểu này. Phần trên ko cảm giác khó đọc, phần dưới thì đúng là hơi gây khó người đọc. (phải thay đổi góc nhìn liên tục :D ). Nếu để ý thì cách cầm giấy sẽ làm cho phần trên tiện đọc :))
    Gia Kiệt thích bài viết này
  19. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Độc đáo chỗ nào bạn chỉ cho mình rõ hơn chút được không ?
    Free The Box, mrbombenhudie thích bài viết này.
  20. Lệnh Hồ Xung

Lệnh Hồ Xung Mới đăng kí

Đã nhận.rất độc đáo,cám ơn bác :D

Ủng hộ diễn đàn