Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Share] - The new facebook theme - Nửa mùa theme :|

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Đoilơ ViệtDesigner, 18/6/13.

Lượt xem: 10,045

1. Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Đúng như cái tên của nó,.. không biết có ai như mình không,. mình đã đăng kí sử dụng giao diện mới của fb nhưng nó lại chỉ cập nhật có mỗi cái khung search và một số cái vớ vẩn ko đáng bao nhiêu,. trong khi giao diện mới thì nhìn quá đẹp và khung chat ở bên trái màn hình + nhiều cái hay hơn... chính vì cái sự cù lần rất rất vớ vẩn đấy mình đã viết 1 cái theme khác để tạm thời sử dụng cho đến fb cập nhật giao diện mới cho tất cả người dùng...

Demo:

Video demo
    Video update part 1 ...
    Video updating...
    Lưu ý nếu fb của bạn chưa đổi sang giao diện mới, giao diện nửa mùa thì dùng theme này sẽ bị lỗi...đơn giản là code và các chỗ đặt button, icon của giao diện mới nó khác nhau :D và hoạt động chuẩn nhất trên Chrome.

Quan trọng nhất,. ko đọc làm theo đến khi ko cài đc theme thì xin đừng hỏi tại sao
    Đầu tiên muốn dùng được theme thì hãy đọc topic hướng dẫn của Lỳ... nhể tại đây

LINK THEME ĐỂ CÀI ĐẶT:

HƯỚNG DẪN UPDATE THEME
    Để cập nhật cho theme những hiệu ứng mới
    © Doila.fuka - Vietdesigner.net​

...
    pitlamgi, Tiger Sơn, hallowilicious7 người khác thích bài viết này.
  2. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Xé tem nè... nửa mùa nhưng hot đó bác =))
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  3. tu4nl4m

tu4nl4m Mới đăng kí

4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

tu4nl4m Trong Code bạn tìm mục font-size rồi chỉnh thông số nó có đấy :-bd
  5. tu4nl4m

tu4nl4m Mới đăng kí

tk ^^
  6. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

Đã làm được, cảm ơn đã chia sẻ >:D<
  7. Nguyễn Hoàng Minh Long

Nguyễn Hoàng Minh Long Thành viên cấp 3

hay à nha ! nhưng e vẫn cứ đi theo theme cũ FB màu xanh huyền thoại :)) khi nào FB nó đổi thì đổi
  8. MạnhTQB

MạnhTQB Thành viên cấp 2

bạn ơi muốn đổi backgroud thì tìm đến đoạn code nào vậy, nhiều quá :(
  9. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

MạnhTQB có 2 background,. bạn muốn đổi background chỗ nào,. chỗ newfeed update hàng ngày màu xám nhạt nhạt hay là nền tối màu tím than đằng sau :D

tu4nl4m muốn thay cỡ font ở chỗ newfeed thì bạn tìm đến dòng thứ 47 tên là .userContent rồi để font-size cỡ 16~17 gì đó tùy bạn là okay :-bd
    MạnhTQB thích bài viết này
  10. Phan Ngọc Vũ

Phan Ngọc Vũ Thành viên cấp 2

Làm được rùi mà nhìn chữ To quá :D :D ...Thanks
  11. MạnhTQB

MạnhTQB Thành viên cấp 2

12. Đoilơ ViệtDesigner

À nếu font quá to thì mọi người cứ tìm từ dòng thứ 10 đến dòng thứ 57 bất kì cái nào có font-size thì sửa nó thành 15~16 gì đó rồi Save cho đến khi nào vừa mắt,. tại mình chỉnh font của chrome size nhỏ nên khi làm mình phảii để cỡ font 17 :D thành ra khi về máy mọi người thì nó khá to.

MạnhTQB bạn tìm đến dòng thứ 184 sau đó bỏ link ảnh cần làm background thay cho link trong phần 184 đó... nhưng mình xin nói trước là các phần khác nó ko đổi đâu,. vì các phần khác thì ở code khác mà :D sau đó thêm dòng background-repeat: no-repeat !important; sẽ được như dưới

Nếu cần thì mình sẽ làm lại phần này riêng cho bạn để bạn chỉ cần thay background mà mấy phần khác liên quan sẽ không ảnh hưởng...
    MạnhTQB thích bài viết này
  13. MạnhTQB

MạnhTQB Thành viên cấp 2

thanks bạn nhé , để mình test thử :)
  14. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Thế đổi font thì làm sao Đoilơ ViệtDesigner Mình search thấy chỗ font segoe ui. sửa bằng font calibri thì ko được.
    Thích cái font ko có chân nuột như calibri ấy. :P
  15. Đoilơ ViệtDesigner

Thành Lộc ở dòng đầu tiên sửa font-family là đc mà nhở :-?

Giờ mới biết font này,. nhìn cũng đẹp nhờ.. tại segoe ui là font của windows 8 :D
    Thành Lộc thích bài viết này
  16. Kid4ever

Kid4ever Thành viên cấp 1

giống giống giao diện fb trên winphone :-?
  17. tik_tok

tik_tok Thành viên cấp 1

bài hay lắm, đang test thank bạn nhìu lắm
  18. Cafe_Den

Cafe_Den Thành viên cấp 1

Ơ nhưng e tưởng FB sắp chặn toàn bộ rồi :">
  19. tik_tok

tik_tok Thành viên cấp 1

muốn đổi màu font chữ ở chat box thì dòng nào bạn nhỉ??
  20. Pipita20

Pipita20 Thành viên cấp 1

Đã làm được, cảm ơn bác nhiều lắm :D mà bác ơi có cách nào cho cái thanh bên trái nó lùi sát màn hình không thế?

Ủng hộ diễn đàn