Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Show CV] Đại khái nó là CV chứ em cũng không biết caption gì

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Lazio Auditore, 25/8/15.

Lượt xem: 3,206

1. Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Chào các bác,
    Vài tháng trước em có post lần đầu mần CV lên ở post : http://forum.vietdesigner.net/threads/hay-chiem-lay-em-di-cv-moi-man.83697/ và cũng đã ăn gạch no nê, chân thành cảm ơn những tiền bối đã góp ý và quăng gạch thẳng vào mặt em để em nhận ra cái sừng trâu trên đầu mình...
    Và hôm nay em đã trở lại với CV hoàn toàn mới, bóng hường và lụa hơn xưa, mời các bác tiếp tục đóng gạch <3
    Link Behance : https://www.behance.net/gallery/28970277/Curriculum-Vitae

Cảm ơn các bác đã xem qua :)

...
    Phạm Hữu Dưtiendesigner thích bài viết này.
  2. Quân Pôlyme

Quân Pôlyme Thành viên cấp 2

cảm giác rất chi là dàn trải và lê thê @@ lề từ trên xuống dưới chưa thấy thống nhất.
  3. Lazio Auditore

Lazio Auditore Thành viên cấp 2

Quân Pôlyme : Cảm ơn bác, mà lề trên xuống dưới em căn lề phải chứ ko căn hai bên bác à .-.
  4. tiendesigner

tiendesigner Thành viên cấp 2

Đẹp quá! mình muốn làm giống cái này ghê.
    Lazio Auditore thích bài viết này
  5. Lazio Auditore

6. t0nguyen95

t0nguyen95 Thành viên cấp 1

Mục đích bạn làm CV này để làm gì? xin việc hay đại khái là làm chơi? Với một CV để đi xin việc thì CV này chưa đạt, tại sao?

1. Không có lời chào nhà tuyển dụng
    2. Show skill và quá trình làm việc như một cái máy ( skill vui lòng để % vào )
    3. Sản phẩm đã là không có thông tin, nhà tuyển dụng không phải ai cũng biết design, bạn bệt mỗi cái hình vào xong ghi "Some of my work" ? một số sản phẩm của tôi? sản phẩm này là gì vậy bạn?, bạn vẽ game hay làm typo hay bạn làm UI/UX! Bạn phải phân vùng rõ sản phẩm đã làm, vứt chung 1 chỗ thế kia là không tôn trọng chính sản phẩm của mình rồi chứ đừng nói là đến người xem.
    4. Thiếu thông tin cá nhân một cách trầm trọng, ngoài địa chỉ behance, email và số điện thoại, nhà tuyển dụng ko thể biết thêm bất cứ thông tin nào liên quan đến bạn?

Xét về mặt kỹ thuật:
    1. Không đồng nhất yếu tố đồ họa, tại sao ở vùng 'the story of my life" bạn sử dụng đường line và hình vuông, nhưng đến phần skill lại sử dụng hình tròn? Tại sao k sử dụng hình vuông để biểu đạt skill cho đồng nhất mà cứ nhất thiết phải hình tròn?
    2. Dùng chữ hơi chán, dễ đọc nhưng khoảng cách chữ rời rạc nhìn không chắc chắn.
    Một vài ý kiến cá nhân! Hi vọng những CV lần sau của bạn sẽ khá hơn!
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/8/15
    Đạt Phan, SunnyBoy, Lazio Auditore3 người khác thích bài viết này.
  7. Leerts

Leerts Thành viên cấp 1

mình rất thích các tác phẩm của bạn, rất đẹp, còn lại cv mình cảm thấy chưa đúng để gọi là "cv" lắm..
    điển hình là avt của bạn, mình nghĩ bạn thích để vậy đẹp hơn, nhưng với nhà tuyển dụng thì "thông tin" > "đẹp" :D
  8. Lazio Auditore

9. trinhpapa

trinhpapa Thành viên cấp 1

Sử dụng font chữ rời quá. Skill thì có % sẽ ổn hơn vì nhà tuyển dụng họ chả có thời gian ngồi phân tích cái đồ thị đầu :3. Phần trưng bày tác phẩm ý bạn là gì chả ai hiểu, chả có chú thích gì cả. Style của CV thì đẹp rồi, chỉ có 1 điều là nhìn phần đầu CV thì đập ngay vào mắt và bố cục tròn, và kéo xuống thì hình thoi, hình vuông đủ kiểu nên thấy hơi lộn xộn
  10. Lazio Auditore

trinhpapa thanks bác, chắc do em làm hơi ẩu và hơi đú nên sạn đá lòi ra nhiều haha =))
  11. haitran.tnk

haitran.tnk Thành viên cấp 1

mấy bác soi gê quá, em thấy cũng đẹp mà
  12. Lazio Auditore

haitran.tnk cảm ơn bác, em cũng đã nghĩ nó đẹp cho tới khi bị vạch lá tìm sâu :)) chắc làm lại hoy chứ sao kaka
  13. SAOITVD

SAOITVD Thành viên cấp 1

màu sắc thì đẹp nhưng k được gọn gàng bạn à

theo mình là vậy
  14. Gurl

Gurl Thành viên cấp 3

Cái màu này ớn thiệt nè, font size to nhức mắt. Mắt cứ rượt chữ hết lề trái rồi qua lề phải, kiểu bố cục zigzac này phải có khoảng không để ngta nghỉ chút, rồi sẽ rượt tiếp chứ #:-s
    Đoạn Begin in Design có 2 chữ "learn" kìa.
    3 cái cục skills để hơi zô ziên :v
    Nói chung cái cv này làm ẩu cho có, ko đầu tư về tất cả.
  15. Tiểu trư

Tiểu trư Thành viên cấp 2

Sinh năm 99 á ? Tuổi còn trẻ mà bươn sớm thế bạn
  16. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Lề lối ko chịu căn chỉnh. Bố cục lộn xộn. Màu và cách lựa font không phù hợp lắm. Chưa phân biệt rõ chính phụ
  17. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Em có vấn đề về căn chỉnh lề lối rồi cái trước và đến cái này cũng thế. Chữ canh sát lề quá bí bí khó chịu. Font style chắc thích cái kiểu to và mảnh cho sang choảnh à :D đề nghị làm lại. Trên fr này anh thấy có nhiều cái rất đẹp mà. Em nên tham khảo
  18. ngocthanh_art

ngocthanh_art Mới đăng kí

CV của bạn chưa gây được ấn tượng cho lắm, mà bạn mới 16 tuổi thì không ai dám thuê đâu, vì thế đối với cv của bạn là mong lung lắm. Cố gắng tập trung học tốt để sau này có một tương lai tốt nhé! Thân.

Ủng hộ diễn đàn