Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Slogan] Cần các bác cho em ý kiến về slogan của logo sữa

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Thomas Trần, 20/3/15.

Lượt xem: 4,814

1. Thomas Trần Mới đăng kí

Chào mọi người, mình đang trong quá trình làm đồ án tốt nghiệp và đây là logo về nhãn hiệu sữa của mình.
    Ý nghĩa của từ Ozonesh = Ozone + Fresh ( sự tinh khiết )
    Nhưng nhìn logo và đọc logo mãi không biết nên chọn slogan như thế nào cho hay.
    Mong mọi người cho mình xin ý kiến nha !!! Tiện thể ai có ý kiến gì về logo thì cứ nói, mình xin tiếp thu.
    Đội ơn !!!
    [​IMG] sMJG7EP.jpg

...
  2. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

up cái logo vector lên xem màu sắc ra sao đi bạn, chứ nhìn mock up ko có gì để nhận xét :-??
  3. Thomas Trần

Thomas Trần Mới đăng kí

Vâng đây!
  4. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

các giọt sữa và vòng tròn nhìn rời rạc, chưa có sự liên kết, thử để giọt phía trên cùng tràn ra ngoài vòng tròn xem sao. Nếu được cách điệu khoảng trống giữa các giọt sữa thành chữ F, giọt sữa không nhất thiết phải cân đối như vậy. Slogan thu nhỏ size lại, đổi màu khác.
    Mình nghĩ Đồ án tốt nghiệp nên nhờ giảng viên hướng dẫn nhận xét, góp ý sẽ tốt hơn, vì bài tốt nghiệp khác với các logo thực tế trên thị trường.
    Thomas Trần thích bài viết này
  5. Thomas Trần

Thomas Trần Mới đăng kí

kemyeu : Cám ơn góp ý của bạn, hiện tại thì cái logo của mình giáo viên đã chấp nhận, mình chỉ đau đầu là về phần slogan, giáo viên kêu tự tìm hiểu. Nhưng mình cũng đã có thử 1 số slogan nhưng vần điệu chưa ok lắm. Tks góp ý chân thành của bạn 1 lần nữa !!!
  6. kemyeu

kemyeu Thành viên cấp 2

chết, nhảy vào mà đọc ko kĩ =)) cứ tưởng nhờ nhận xét logo :">
    cái slogan thì cứ lấy cái nào đơn giản mà có ý nghĩa thôi, không cần vần điệu đâu.
    "Sữa sạch cho mọi nhà" chẳng hạn, nổi bật đặc điểm của thương hiệu là ok.
  7. IZBlog

IZBlog Thành viên cấp 2

Slogan không nên để như vậy. Cần dứt khoát nhưng vẫn mang theo nhiều ý nghĩa. Không nên dùng quá nhiều cụm từ. Thử cái này xem: Dinh Dưỡng Tinh (or Thanh) Khiết Cho Mọi Nhà
  8. Thomas Trần

Thomas Trần Mới đăng kí

Thường chúng ta sẽ đọc tên logo trước, sau đó mới tới Slogan, nên phần vần điệu nó cũng khá quan trọng đấy chứ bạn kemyeu . Đó là ý kiến của mình và cũng là lợi giảng của giáo viên thôi ^^.
    IZBlog : Tks góp ý của bạn. Ozonesh Milk - Dinh dưỡng thanh khiết cho mọi nhà. Mình sẽ thu gom ý kiến rồi sẽ tìm ra cái phù hợp nhất!

Ủng hộ diễn đàn