Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

So sánh chất lượng đào tạo của Arena và VTC Academy

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi star_war1993, 4/2/18.

Lượt xem: 18,763

1. star_war1993 Thành viên cấp 1

Có chế nào là 1 bản so sánh/phân tích chất lượng dạy của 2 ông lớn này không? Sẵn cho anh em nào muốn học có được quyết định sáng suốt.

...
  2. beautydesign

beautydesign Banned

Mình ở TP HCM đang tập tành tự học online nên không rõ chất lượng 2 trung tâm này lắm. Nhưng có 1 đứa bạn cùng clb học ở VTC Academy nghe bảo học được lắm có đảm bảo việc làm sau này, dạy chuyên sâu. Mình cũng hóng 1 bài so sánh để nếu thấy học online không ổn thì mình cũng đi học trung tâm và sẽ chọn 1 trong 2 trung tâm này vì nghe bảo 2 nơi này là tốt nhất.

Bác nào giúp tụi em so sánh với ạ. Em cảm ơn.
  3. bullet91

bullet91 Thành viên cấp 1

Mình thấy nhìn bề ngoài có vẻ Arena mạnh về Marketing hơn, nhưng về chất lượng đào tạo thì mình nghĩ vtc mạnh hơn. Đó là ý kiến riêng của mình.
  4. arena học đc nhiều hơn
  5. designlover111

designlover111 Mới đăng kí

Mình thì nghe nói vtc ok hơn vì đào tạo chuyên sâu hơn những nơi còn lại.
  6. star_war1993

star_war1993 Thành viên cấp 1

7. star_war1993

8. designlover111

star_war1993 mình ko học nhưng có người quen đã ở đó. Dạy theo mô hình chuyên sâu sau này còn được đảm bảo việc làm và có bảo hành vĩnh viễn ấy.
  9. star_war1993

Em cũng đi hỏi bạn bè và các anh chị khác họ cũng bảo học vtc đi :))))
  10. designlover111

Mình cũng ko dám recommend bạn cái nào hơn cái nào. Việc chất lượng học còn tùy thuộc vào môi trường, văn hóa ntn nữa. Chúc bạn tìm được trường ứng ý :like:
    nnn_90 thích bài viết này
  11. star_war1993

Tks mọi người ạ <3
  12. nnn_90

nnn_90 Thành viên cấp 1

Dạo này nhiều người so sánh 2 trung tâm này nhỉ @@
  13. star_war1993

Đúng rồi mình đang có nhu cầu nên muốn hỏi ý kiến mọi người so sánh hai ông lớn này để anh em cùng tìm hiểu.
  14. nnn_90

nnn_90 Thành viên cấp 1

thấy hai ông lớn này ai cũng mạnh mà mình thấy arena marketing mạnh hơn. còn vtc thì đào tạo chất lượng.
  15. bullet91

bullet91 Thành viên cấp 1

nnn_90 cùng quan điểm giống mình ^^
  16. nnn_90

nnn_90 Thành viên cấp 1

bullet91 quan điểm giống nhau hai mình bắt tay nào ^^
  17. star_war1993

nnn_90 bạn học ở đó chưa?
  18. nnn_90

nnn_90 Thành viên cấp 1

star_war1993 mình thì chưa nhưng chơi với nhỏ bạn nó có đứa em trai đang học ở vtc.
  19. star_war1993

xin ít thông tin để anh em tham khảo được không bạn
  20. nnn_90

nnn_90 Thành viên cấp 1

Chỉnh sửa lần cuối: 18/4/18

Ủng hộ diễn đàn