Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sony Alpha - cảm nhận mới ( ảnh ko PS )

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi SupperPig, 13/3/13.

Lượt xem: 4,882

1. SupperPig Thành viên cấp 1

Đã chụp qua Canon và Nikon , cảm giác của mình khi chụp Sony hình có vẻ giả giả sao ấy ( hơi ảo ) @@ nhưng ảnh thì có vẻ có chiều sâu rất nhìu... Em cung tập tành xin các pác góp ý để em hiểu nhiều hơn.
    P.s : chụp vào 10h 11h trưa nên ánh sáng hơi gắt :|
    xin hết :D

...
    pitlamgiFly Nguyễn thích bài viết này.
  2. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Mod nam tạo dáng bá đạo thế... like mấy ảnh đầu, nhìn nét căng =P~
  3. SupperPig

SupperPig Thành viên cấp 1

cho em hỏi pác có thấy là background nó giong nhu bị kéo gradient nhìn ảnh có vẻ giả giả ko.. ko thật ấy @@.. em thấy khó chịu sao ấy
  4. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

con exciter :x
    SupperPig thích bài viết này
  5. SupperPig

thix xe là dc =))... like pác 1phat làm quen:))
  6. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

ok! làm quen :>
  7. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Tớ thấy là màu sắc lên đều mà :)
  8. Xperia_Gaga

Xperia_Gaga Thành viên cấp 2

mấy tấm cuối sao có cái hiệu ứng viền tối dần thế nhỉ =S
  9. SupperPig

pác cho e địa chỉ ngay và luôn... e mang chai neptun wa giao thông liền :-"
  10. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

8-} mình không khoái món này lắm bác ạ :( mình thích xếp hình vs ai có cấu tạo ko giống mình cơ :-s
  11. SupperPig

à mình cung ko rõ do lần đầu chụp bằng Sony... ảnh thì ko Photoshop j het,,, chac do mình chỉnh máy luc chụp voi lại nắng gắt hay sao á... nen cảm giác ảnh có chiều sâu hơn :|
  12. Sát Thủ VietDesigner

Sát Thủ VietDesigner Thành viên cấp 2

bạn chụp ở chế độ gì vậy. tớ thấy ảnh lên màu cũng đẹp, nhất là màu đỏ của con xe. nhưng cảm giác nó hơi ảo ảo @-) (cảm nhận riêng thôi nhé)
  13. SupperPig

thì o tren minh cung nói òi đó .. minh cung thấy ảo ảo @-) nốt... chụp dc 5bua nen cung wen là chế độ j nốt lun òi :D
  14. hoang phan

hoang phan Thành viên cấp 2

uhm màu khá đẹp ko đụng đến ps thì đúng là ảo diệu thật :))
  15. kevin198788

kevin198788 Thành viên cấp 2

:) không phải màu giả do máy ... mà do máy của bạn để chế độ wb (cân bằng trắng) bị lệch thôi..bạn nên kiểm tra lại máy có đặt về AWB chưa...hoặc sử dụng 1 tờ giấy trắng, nhưng tốt nhất là màu xám để test trong điều kiện ánh sáng tương tự rồi setup cho " Custom white balance" để máy định nghĩa đó đúng là màu trắng...cũng tương tự như cái bg của bạn vậy, đơn giản là ảnh của bạn bị tối 4 góc rồi..nên khi wb sai, thay vì tối 4 góc là màu đen thì sẽ trở thành màu xanh của bầu trời :) bạn thử stup lại nhé
    link cho bạn tham khảo
    http://nhipsongso.tuoitre.vn/Thiet-bi-so/Camera/344268/Lam-chu-can-bang-trang-tren-may-anh.html
    super_stupid, Voldedore, hactyhon1 người khác thích bài viết này.
  16. khiem3890

khiem3890 Thành viên cấp 2

cảm giác ảnh ám màu xanh kinh quá, chắc sai WB
  17. Sơn Râu

Sơn Râu Thành viên cấp 2

Mình thích chụp đen trắng bằng máy Sony nhất. :) hơn hẳn Nikon và Canon về khoản đen trắng ( theo ý kiến cá nhân). Bản thân vẫn giữ 1 em Sony Alpha 290 và quyết ko bán cho ai cả dù thế nào đi nữa :))
  18. Royal Cao

Royal Cao Thành viên cấp 1

lại gặp dân Mỹ Thuật... :)))
    SupperPig thích bài viết này
  19. SupperPig

:| ủa a ra trường chua nhỉ... pé Thi xinh dep cung hỏi tham a đấy =))
  20. SupperPig

thanK pác :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn