Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sony Vegas Pro 10 bị lỗi không cài đặt được?

Chủ đề thuộc danh mục 'Sony Vegas' được đăng bởi hoonht, 23/1/14.

Lượt xem: 10,441

1. hoonht Mới đăng kí

Giúp em sửa lỗi này với
    E đang dùng win xp...lúc trước có dùng Sony Vegas nhưng đã gỡ,giờ cần lại thì cài đặt nó bị lỗi thế này izgXYSM.jpg
    Đang cài thì nó lỗi thế này,Vegas pro 10: ERROR: 1603 occured during installationDù e đã down nhiều phiên bản khác nhau nhưng vẫn lỗi thế này, thử đủ mọi cách trên google search vẫn k hết lỗi này :((((
    Đã cài windows visual C++ & windows NET Framework các phiên bản mới nhất rồi và xóa sạch các file liên quan đến Sony Vegas nhưng vài thì vẫn bị lỗi này
    E đang cần phần mềm này gấp lắm mong các pro giúp đỡ ạ

...
  2. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

hoonht : Thường thì mình cài hay xóa ko có bất kì hiện tượng nào xảy ra, đặc biệt là với win 7 trở lên với win xp thì nhiều cái nó ko tự tương thích dc như Win 7 nên đâm ra nhiều lỗi rất ngớ ngẩn có khi ko thể hiểu dc là nó bị gì luôn

Đa số là nếu có kết nối internet thì nó sẽ tự download cái visual C ++ này về, cái frame net work thì cố gắng từ bản 3.5 trở lên là dc rồi. Đôi khi mạng chập chờn 1 xíu thì nó ko download về dc cũng gây lỗi khi cài đặt

Giờ mình cần bạn thử 2 cách sau

Cách 1 : Nếu máy bạn 64 bit thì nên thử cài bản 32 bit luôn xem sao

Cách 2 : Làm theo hướng dẫn như trong clip dưới đây

File download trong clip : http://www.mediafire.com/download/l4rvlx78qgl83og/dotnetfx_cleanup_tool.zip
    hoonht thích bài viết này
  3. hoonht

hoonht Mới đăng kí

huytakeda Đã thử cài và cleanup rồi nhưng vẫn k được ạ :(
    Máy mình 32bit :((
    Bạn còn cách nào nữa k? Giúp mình với
  4. huytakeda

huytakeda Sony Vegas Pro

hoonht : Trường hợp của bạn hơi khó vì mình chưa từng gặp qua lỗi này nên ko biết cách nào khắc phục nó khả thi.

Nếu bạn đã thử search google và thậm chí cài cả những phiên bản khác nhau thì đã là sự cố gắng tốt nhất có thể của bạn rồi, mình xin lỗi vì trường hợp này mình ko giúp gì dc hơn -_-

Phương án cổ truyền : Cài lại win x_x
  5. hoonht

hoonht Mới đăng kí

huytakeda Cảm ơn bạn rất nhiều,mình đã cài lại win

Ủng hộ diễn đàn