Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Stationery japanese restaurant - assignment tuần sau nộp :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi CR.eative.infiniti, 19/9/12.

Lượt xem: 6,744

1. CR.eative.infiniti Thành viên cấp 1

đây là cái phần tiếp theo sau cái vụ thiết kế logo : http://forum.vietdesigner.net/threa...-tap-tanh-thiet-ke-logo-ae-nhan-xet-nha.2905/

lần này là thiết kế cái bộ hồ sơ stationery của cái nhà hàng nhật , ae chém nhiệt tình nhá :D

1. bìa + namecard ( làm 1 mặt , mặt sau để ghi chú - theo anh thầy )

2. phong bì + thư a4

p/s : tham khảo trên mạng thấy mấy cái phong bì của nhật nó cực kì đơn giản nên em làm cái này đơn giản cho nó giống phong cách nhật . mấy cái lá kia là lá phong nha , vẽ hơi xấu tại vẽ toàn bộ bằng corel không quen nên hơi ức chế 8-}

...
    TONE.RsHenryRox thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Đây là lần thứ 2 bạn lập chủ đề mà ko thấy viết hoa chữ cái đầu tiên ở tiêu đề, lúc lập chủ đề mới bạn ko thấy nội quy ghi rõ àh?

Lần này tôi sửa cho bạn 1 lần nữa thôi đấy, lần sau topic sẽ bị xóa mà ko cần báo trc!
    tranha5185 thích bài viết này
  3. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Nhận xét theo ý kiến chủ quan của mình nhé!
    1. Folder: Thứ nhất là Bạn thử bỏ cái viền trắng bo xung quanh xem. Vì khi nhìn vào nó mình có cảm giác bức bí ntn ý... Thứ 2 là 3 cái hình tròn ở mặt sau thử thay viền = màu trắng xem ntn nhé!
    2. Phong bì: Nếu để theo phong cách này thì mình nghĩ mặt sau cái phong bì nên để màu trắng. Tai phong bì vẫn là màu đỏ, thì khi gập lại nhìn sẽ sạch sẽ hơn, và dễ phân biệt. Còn nếu bạn để tất cả màu đỏ ntn thì lúc ra thành phẩm sẽ hơi kì kì đấy!
    3. Vì mình theo chủ nghĩa "sáng sủa" nên mình vẫn thik cái kiểu màu trắng chủ đạo hơn. Như cái Letterhead thì đẹp.
    P/s: Logo ý tưởng đẹp đấy! ^^
    CR.eative.infiniti thích bài viết này
  4. CR.eative.infiniti

CR.eative.infiniti Thành viên cấp 1

thanks bro , mình đã fix lại , ý kiến bro ra sao :D nhìn nó hơi đơn điệu , nhưng có vẻ nó sang hơn

Gaosu3, HenryRoxNguyễn Tất Thắng thích bài viết này.
  5. Nguyễn Tất Thắng

Mình cũng thik việc thiết kế hướng đến sự tối giản. Đơn giản nhưng ko đơn điệu! ^^ Chỉ cần nó truyền tải hết được thông điệp là thành công rồi! ^^! Như ở dưới mình thấy là khá ổn rùi! Trau chuốt 1 tý nữa là đẹp! He he! Ví dụ như là nắp phong bì đổ màu đỏ và logo ở nắp để âm bản thì sẽ tạo được sự cân đối về màu sắc hơn! Trông sẽ đỡ đơn điệu hơn đấy! Và cardvisit thì k nên bo viền! Để vuông cho nó sang! ^^
    nga ngố thích bài viết này
  6. CR.eative.infiniti

chuẩn đấy , bro đi làm chưa hay đang học :D
  7. Nguyễn Tất Thắng

Vừa làm vừa học! :D Mấy cái trên mình nói là trước đây cô giáo nói cho mình! =))
  8. Bao

Bao Thành viên cấp 2

hình như mẫu bạn sữa lại cái màu đỏ là màu khác đúng không.... màu đỏ ở mẫu đầu tiên nhìn đẹp hơn, mình rất thích màu đó.... cũng cho mình nói sy ngĩ của mình được không, mình thấy cái đầu tiên rất đẹp, nhìn nó rất sang trọng, đúng là có viền màu trắng thì nhìn nó tù túng ( theo bạn kia nói )... nhưng bạn cũng không nên bỏ hết đi như vậy, nhìn nó trống quá, đó là theo ý riêng của mình thôi, mình rất thích mẫu đầu tiên của bạn... nếu có nói gì sai thì mong bạn bỏ qua... củng mong học được nhiều kinh nghiệm :D
  9. CR.eative.infiniti

he , bạn có vẻ nhát nhỉ , ném đá ném gạch khí thế lên mình càng mừng :)) , mình đã sửa lại và đã nộp , các bro xem 9 điểm bài này có hợp lý ko :D
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  10. Bao

Bao Thành viên cấp 2

hj... bạn thấy vậy à... chỉ là mình không giống những người khác, không bằng ai mà cứ thích làm ra vẻ... vì mình cũng chỉ là SV, cũng như bạn, mình cũng đang học, chưa có tài, khả năng còn kém nên không giám đánh giá người khác... đó là phương châm sống của mình mà... biết thì nói không biết thì im hehe... zị đó... mình cũng đang làm bài giống như bạn :D
  11. CR.eative.infiniti

nhưng nêu ra quản điểm của mình thì không có j` sai cả , mỗi người đều có 1 thẩm mỹ riêng mà , nhưng khi đã theo nghề này mình nghĩ không thể cứ theo thẩm mỹ của bản thân được , tiếp thu ý kiến của càng nhiều người càng tốt , thks bạn đã góp ý :D
    Nguyễn Tất Thắng thích bài viết này
  12. Bao

Bao Thành viên cấp 2

ừ... hjhj... vì mình thấy mình còn kém nên ko giám múa riều qua mắt thợ hehe... thì mình cũng đang học hỏi... vì mình theo ngành này mà :D
  13. CR.eative.infiniti

ủa ủa , thế bạn tưởng mình là thợ ak' :)) mình mới theo ngành này được gần 2 tháng thôi mà , cũng đang dân tập sự mà :D
  14. Bao

Bao Thành viên cấp 2

hj... mình biết.. mình chỉ nói chung chung thôi... vì ở đây có nhiều pro lắm... nên ko giám tỏ ra nguy hiểm :))... chỉ nên nói những gì mình biết thôi... hehe :D
  15. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Có thật là bác mới học không? em không tin đâu, tại em tự học gần 2 năm rồi mà chưa được cái nào = 1/10 cái này :|
  16. CR.eative.infiniti

thật mà , cái này là cái assigment thứ 3 của học kì 1 năm nhất bên arena mà , cái đầu vẽ màu mè ji ji đó , cái 2 design logo , cái 3 là cái này .. :|
  17. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

ra là anh học arena à :|
  18. CR.eative.infiniti

bên arena toàn cưỡi ngựa xem hoa , toàn do mình tự vận động ko :| mà học thời gian cực ngắn nữa chứ , cứ cỡ 2-3 tuần là 1 chtrinh` , như cái này vẽ bằng corel học trong 2 tuần - 6 buổi :|
  19. TONE.Rs

TONE.Rs Thành viên cấp 3

Em học bên aptech áp lực hơn đồ họa bọn anh nhiều, trong 1 tháng hoặc 3 tuần bọn em phải học hết 1 chương trình C hoặc C++ PHP etc . .. .
  20. Gaosu3

Gaosu3 Mới đăng kí

Có cái mình chú ý là logo của bạn bị khác nhau khi ở những sản phẩm khác nhau (bị đổi vị trí màu khi sang sản phẩm có chất liệu nền sáng màu), nên thống nhất những yếu tố này trong khi sử dụng logo hoặc nếu là bạn có dụng ý khác khi thay đổi như vậy?

Ủng hộ diễn đàn