Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Step by step] Digital Painting - Autmn Girl

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn Painting' được đăng bởi viet-fw, 19/7/14.

Lượt xem: 7,324

1. viet-fw Thành viên cấp 1

Chào các bạn.
    mình xin chia sẻ các bước trong quá trình vẽ của mình qua Pic dưới đây:
    Hi vọng nó giúp ích các bạn.

( step by step)

(Còn đây là Pic hoàn thiện)

Xem hình lớn hơn tại đây: viet-famwang.blogspot.com

...
    thoaihuong, Phạm Hữu Dư, FMP9 người khác thích bài viết này.
  2. Tạ Thị Liên

Tạ Thị Liên Thành viên cấp 2

Đẹp lắm bạn à ^^
    viet-fwHồng Sơn thích bài viết này.
  3. Kikyou_412

Kikyou_412 Thành viên cấp 2

viet-fw : Cái mặt nên luyện vẽ thế nào hả bác. Trước em vẽ theo style manga, giờ muốn quay về kiểu giống ng thường 1 tí, thì mặt chuyên môn có cảm giác tỷ lệ không đúng T^TT, cứ móm móm hoặc già già đau khổ kiểu gì í. Với em vẫn để viền đen lên layer màu dưới như bác làm, mà sau khi ẩn viền đen đi thì khối màu nó cứ vẹo vẹo, có cần phải cân chỉnh lại kiểu thi thoảng lại tắt layer viền rồi tô không ạ
    viet-fw thích bài viết này
  4. viet-fw

viet-fw Thành viên cấp 1

Sorry vì mình trả lời muộn.
    Kikyou_412 Mình thường phác thảo nét trước rồi lên 1 lớp màu tòa là vằn đơn giản. Sau đó lên tiếp mảng miếng rồi mới đẩy chi tiết.
    Còn về giải phẫu khuôn mặt / đầu người. Mình nghĩ nên luyên tập từ tỉ lệ thật trước. Bóp hình khó lắm không dễ đâu.
    Bạn có thể tìm kiếm với từ khóa #headpattern để hiểu hơn về tỉ lệ, giải phẫu của đầu người, mặt, ....
    Có thể tìm xem cuốn Analytical Figure Drawing của Michael Hampton

Best regards.
    Kikyou_412 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn