Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sử dụng nút [ phóng to nhỏ khi dùng Brush bị xóa layer

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi leanhthuong, 22/2/15.

Lượt xem: 18,946

1. leanhthuong Thành viên cấp 1

Hi Các bác cho e hỏi chút khi mình giữ phím " [ " và phím " ] " để phóng to thu nhỏ brush nhưng giữ nguyên như vậy các layer đều bị xóa hết mình lại phải ấn undo lại. Bác nào biết cách khắc phục lỗi đấy giúp e chút. Thanks!

...
  2. Daicahuy

Daicahuy Boss Miền Trung

do Unikey thôi mà. Chuyển sang chế độ Tiếng anh nhé cưng
    leanhthuongQuanthanhtieu thích bài viết này.
  3. Quanthanhtieu

Quanthanhtieu Thành viên cấp 2

Đúng vậy, bạn chỉ cần click chữ V ở thanh Taskbar để chuyển Unikey thành Tiếng Anh là được. Cách khác: bạn có thể zoom bằng "Ctrl +" và "Ctrl -" hoặc "Ctrl Space" rồi rê chuột hén.
    trustnet thích bài viết này
  4. Jimmy Kudo

Jimmy Kudo Thành viên cấp 2

Bổ sung thêm,muốn chuyển đổi Unikey từ E -> V hoặc ngc lại 1 cách nhanh chóng thì nhấn Shilf + Ctrl hoặc Z + Alt. :v :v
    do dang thích bài viết này
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- 2 phím đó dính ngay vào 2 phím tắt tiếng Việt trong bảng gõ Unikey nên nó vậy chứ sao ;)) Nhưng mình khuyên tất cả nên dùng phím tắt này sẽ nhanh gọn hơn. Giữ Alt + kéo chuột phải sẽ tăng + giảm kích thước của các công cụ Brush, Clone Stamp, Eraser, Quick Selec Tion, bộ công cụ Healing...

Chỉnh sửa lần cuối: 22/2/15
    tranvan.muon, nhat_7755, Quanthanhtieu3 người khác thích bài viết này.
  6. leanhthuong

leanhthuong Thành viên cấp 1

Hj vâng e cảm ơn các ý kiến của các bác. E làm được rồi :like:
    Hồng Sơn thích bài viết này
  7. drax

drax Thành viên cấp 4

đổi toàn bộ phím tắt theo ý mình là ổn nhất, m toàn dùng q & w, không nhớ phím tắt mặc định nữa rồi.
  8. Hậu Mập

Hậu Mập Thành viên cấp 2

ai chỉ mình Giữ Alt + kéo chuột phải sẽ tăng + giảm kích thước của các công cụ Brush trên macbook vs :(

Ủng hộ diễn đàn