Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sự khác nhau giữa Sài Gòn và Hà Nội về "sĩ diện xe máy" như thế nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 10/11/13.

Lượt xem: 41,916

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Đây là 1 bài cảm nhận cá nhân của 1 thành viên trên diễn đàn vitalk, mình đọc qua thấy có phần hợp lý nhưng cũng có chỗ bất hợp lý. Nên chia sẻ lên đây cho mọi người chém chơi, chém có văn hóa và tránh phân biệt vùng miền nhé các bạn :)

Các bạn nghĩ sao về điều này? Có đúng vậy không nhỉ? Bình luận ko gây war nhé :)

...
    pitlamgi, Minh Kì Đông, tuanpro28 người khác thích bài viết này.
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Cái xe không đánh giá được 1 con người, nhưng thật sự đi con xe ngon thì người ta nể hơn đi con xe cùi... nó là hiện thực ko thể nào mà chối cãi được.
  3. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Nếu tác giả bài viết là một người Sài Gòn thì có thể nói "Đây là một sự ngu dốt có thể thông cảm được"
  4. Trung Võ

Trung Võ Thành viên cấp 2

giờ này mình sinh viên năm 3, và đi con Dream từ thời ông ngoại x_x
    THAITRUONG.052 thích bài viết này
  5. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Mình thấy ở đâu cũng vậy , có này có nọ .
    1 lần mình đi chơi ngoài Nha Trang , có vào nhà hàng 4 mùa nhậu với người nhà , nói chung là đám của mình ăn mặc xuềnh xoàng thôi , thằng phục vụ mới nhìn là đã nhìn bọn mình bằng 1/2 con mắt rồi , đến khi kêu món nhậu , mình kêu bia sài gòn đỏ , lúc đó thì thằng phục vụ bộc lộ vẻ bất mãn ra mặt luôn !
    Với cái kiểu hành xử và phân biệt này thì sẽ chẳng bao giờ nhận ra 1 nhà tỷ phú đang cưỡi trên 1 chiếc xe đạp cà tàng đâu !
    Thằng cưỡi xe tay ga đắt tiền chắc gì là xe của nó , xe mướn hay xe mượn thì sao , và quan trọng là trong ví của nó có được bao nhiêu . Thằng đi xe cùi cùi tàng tàng mà lại là bậc đại gia . Cái chính là ở cách phô trương thôi .
    nguyenthao811, Thanatos CK, đ.a8 người khác thích bài viết này.
  6. New Orleans

New Orleans Thành viên cấp 2

bố con bạn mình sau khi đi HN công tác xong, về quyết định nâng cấp lên con iphone 5, trong khi mình biết ông ấy không phải là 1 người đua đòi hay chạy theo xu hướng lắm vì trước đó ông ấy chỉ xài cục gạch :v
    chắc đây là lí do
    Kanzz.Elfmasamonedante thích bài viết này.
  7. RonalBarbaren

RonalBarbaren Mới đăng kí

mấy chục năm mà có Spacy á, lại tha rác về rồi
    cả bài chỉ là quan điểm truyền miệng
    An Thị Gì Gì Đấy thích bài viết này
  8. PNThiên

PNThiên Thành viên cấp 1

sống mà phân biệt giàu sang qua xe cộ thì cái xã hội này còn lâu mới phát triển, ngèo thì đã sao, sống trong ngèo khó ko phải là cái tội - chết trong ngèo khó mới đáng nói
  9. phamthuydung

phamthuydung Mới đăng kí

thực sự điều đó ko quan trọng. quan trọng là trong ví có bao nhiêu thôi. nhiều người HN đi xe đẹp nhưng trong ví ko có đồng nào đâu ^^
  10. Rainy Day

Rainy Day Thành viên cấp 2

Mình đang ở một thành phố nhỏ của Pháp, Liberty, Vespa, SH chỉ để giao pizza, taxi thì toàn Audi với Mer...
    lê sơn hải, đ.a, Carson D1 người khác thích bài viết này.
  11. zenmilano

zenmilano Thành viên cấp 1

ngu bẩm sinh hay do luyện tập mà có vậy ?
  12. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Nhưng mà ngồi trên SH vẫn êm hơn Dream :))
  13. lovthegreat

lovthegreat Thành viên cấp 1

Em thì nghĩ thế này: Đây chỉ là cái bọn dư luận viên bẩn thỉu bất lương viết bài giật tít câu view, chứ 1 người bình thường có suy nghĩ chín chắn chắc chắn chẳng ai nghĩ như thế này cả. Vì vâỵ em chẳng bao giờ đọc những bài kiểu như thế này cả, rất là hại não gây tranh cãi chẳng bao giờ dứt chỉ tổ bọn viết bài sướng thôi ạ. :\
    ZuoV, Kanzz.Elf, buctrongnguoi2 người khác thích bài viết này.
  14. kb_3008

kb_3008 Thành viên cấp 1

cái tình trạng như này em thấy ở đâu cũng có riêng gì ở Hà Nội đâu
    nolove thích bài viết này
  15. em_la_ngoc

em_la_ngoc Thành viên cấp 2

thế mới bảo, người giàu ko phải người có rất nhiều tiền, mà người giàu là người tiêu rất nhiều tiền \m/
    star_on_sky thích bài viết này
  16. Lê Chí Hiếu

Lê Chí Hiếu Thành viên cấp 1

Mỗi người một suy nghĩ , hãy sống sao cho đúng với con người mình là được ... Nhịn 1 chút cũng không bị đói đâu :)
  17. titi76

titi76 Thành viên cấp 1

thớt nói đúng đấy sao vẫn có người chửi là sao nhỉ, thực tế nó là như vậy các bác chửi đó có bao giờ nhìn thấy cảnh đó chưa mà chửi ngta. Nhưng ở đây mình bổ sung thêm là người Hà Nội ở đã ở TPHCM rồi thì cũng ko xem trọng vấn đề đó đâu. Một lần ở CTY (Q3) mình làm mình đã chứng kiến một bác làm trong văn phòng cầm 1 bao tiền lãnh "quỹ đen" cuối quý quăng cái phạch lên cái giỏ chiếc xe CUP 50 cũ kỹ và thản nhiên ra về. Trưởng phòng mình nhìn thấy và nói Bà ấy nhà có xe 4 bánh, kinh tế rất khá giả và có gốc ... nhưng chỉ đi làm bằng chiếc xe đó hoặc xe đạp, ai ko biết nhìn lầm ... Những người giàu thực sự họ rất bình dị và phóng khoáng. Mà nghĩ cũng phải là ở HCM càng ít xe xua thì bọn cướp giật nó càng ít để ý. Còn ở HN thì ko biết sao, mình có nhỏ bạn làm make up đi xin việc ở 1 studio , khi vào hỏi việc thì họ hỏi thẳng 1 câu " e có đi xe tay ga ko ? " - nhỏ bạn trả lời nhỏ chỉ có chiếc "quay số" để đi làm ... họ từ chối thẳng. Cũng ko biết vì sao ... nghe vậy thì chói tai thật nhưng các bác có gặp cảnh đó đi rồi sẽ biết và hiểu.
    Quanthanhtieu, MissMabu, Winter163 người khác thích bài viết này.
  18. nolove

nolove Mới đăng kí

sao không nói chạy đua ip luôn đi. ở đâu chả vậy? trong nam ngoài bắc đều thế thôi, đua đòi ip, sh đâu chỉ riêng hà nội? tác giả bài viết quá cực đoan! admin hay đăng bài dạng như vậy quá nhỉ?
  19. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

"Mọi sự so sánh đều là khập khiễng."
  20. nolove

nolove Mới đăng kí

titi76
    thế những đám cưới siêu xe trong kia thì sao nhỉ. tất nhiên bài viết đúng thực tế. nhưng chưa đủ

Ủng hộ diễn đàn