Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sửa giúp mình cái logo tổ chức!!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi jetli, 2/10/14.

Lượt xem: 1,992

1. jetli Thành viên cấp 1

Mọi người cho nhận xét và góp ý giúp mình về logo với, màu sắc phong thủy nữa. Mệnh Kim nhá
    Đây là 1 tổ chức giáo dục đào tạo ngoại ngữ
    [​IMG][/IMG] [​IMG][/IMG]
    Ths cả nhà rất nhiều :D

...
  2. jetli

jetli Thành viên cấp 1

sorry vì em up lỗi ảnh, mong ad thông cảm
  3. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

Nhìn logo chắp vá chẳng ăn kớp với nhau chút nào.
    hoang9898, jetlidoanhaitu thích bài viết này.
  4. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Có một sự rời rạc trong bố cục và nội dung của các thành phần. Logo mà bạn bê nguyên trái đất và quyển sách vào, rồi còn để viền (outline) của chữ cái là không được. Chưa nói đến tạo hình chữ V không đẹp, vv...
    jetli thích bài viết này
  5. dung design

dung design Thành viên cấp 2

Logo bố cục ko có, chính phụ không rõ ràng. Logo thì nên hạn chế để outline đi thớt
    jetli thích bài viết này
  6. jetli

jetli Thành viên cấp 1

mọi người gợi ý cụ thể cho mình được không, mình không có kinh nghiệm trong khoản này, kiểu như não chỉ load được có thế Híc2
    dung design, doanhaitu ,lamvo997
    Mình cám ơn nhiều vì cái này rất gấp
  7. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Đại loại là thế này ! Vẽ lại các thành phần cho chuẩn, căn chỉnh cho nó cân là "tạm tạm" - Ghét nhất cái thể loại "gấp gấp". Có thời gian thì đéo lo, đến khi sát nút rồi mới này nọ.

Zeratul, jetlitiendatbtt thích bài viết này.
  8. dung design

dung design Thành viên cấp 2

Đang ở cty nên ko có thời gian vẽ lại nên nói sơ sơ ntn cho thớt hiểu. Cái logo thớt cần cái nào là cái chính ( điểm nhấn ) vd như cách điệu chữ V thành con chim hay cánh chim hoặc cuốn sách gì gì đó. Cánh chim tượng trưng cho sự bay xa toàn cầu thì ko cần thiết quăng cái địa cầu vô thêm làm gì cho nó rối. Quăng mie cuốn sách ra ngoài luôn đi. Còn chữ IC thì lựa font nào cho nó phù hợp với cái chữ V mà thím đã cách điệu là được. Còn về phong thủy thì khi cách điệu cánh chim hay cuốn sách gì thì nên cho nó thành 5 nhánh. Sinh - Lão - Bệnh - Tử - Sinh. Màu sắc thì thím thay cái màu này đi nhìn nó u ám sao sao ấy. Ngu kiến của mình là thế. Còn nữa thì nhờ các cao thủ vào tiếp chiêu vậy.
    jetli thích bài viết này
  9. jetli

jetli Thành viên cấp 1

cám ơn mọi người đã góp ý, mình đã chỉnh sửa lại rồi hi2
  10. jetli

jetli Thành viên cấp 1

Tác phẩm của em đây, các bác xem có góp gì nữa để òoàn thiện không ạ.

Ủng hộ diễn đàn