Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sửa lỗi "The monitor profile appears to be defective"

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi khicon2604, 5/12/13.

Lượt xem: 5,985

1. khicon2604 Thành viên cấp 1

Tình hình là minh vừa bị lỗi "The monitor profile appears to be defective" thì tìm vòng vòng google mấy trang VN thì ko thấy, mình ko biết là diễn đàn mình post về vấn đề này chưa nên vừa tìm đc trên mạng 1 bài hướng dẫn tiếng anh sửa lỗi và mình đã dịch lại [tiếng anh ko đc tốt lắm] và post vào đây chia sẽ mọi người nhé, nếu có rùi thì phiền mod xóa đi giúp mình :)

Bạn nhận được thông báo lỗi “The monitor profile appears to be defective – Please rerun your monitor calibration software" khi khởi động PS? Dưới đây là cách sửa lỗi.

Vấn đề:

Khi bạn mở Photoshop và bạn nhấp vào "Use Profile Anyway", bạn sẽ thấy rằng tờ giấy nó ko phải là màu trắng nữa, mà là một màu ngã vàng nhàm chán:

1. Cách dễ dàng nhất để chuyển nó về màu trắng là bạn bấm vào “Ignore Profile” lúc cửa sổ hỏi. Bằng cách đó thì PS sẽ không sử dụng cấu hình bị lỗi. Tuy nhiên, bạn thật sự muốn sửa chữa nó, nó là một ý tưởng tốt để loại bỏ các cấu hình bị hỏng hoặc tạo mới.

2. Nhấp chuột vào desktop của bạn và bấm vào Screen Resolution

3. Nhấp vào dòng chữ xanh Advanced Monitor Settings

4. Click vào tab Color Management

5. Tới tab All Profiles và kéo xuống cho đến khi bạn tìm thấy tên của màn hình của bạn, chọn nó và nhấn vào nút Remove

6. Xác nhận

7. Xong, bây giờ khi bạn khởi động Photoshop, bạn sẽ không nhận được báo lỗi. Các máy tính hiện nay sử dụng cấu hình mặc định, thường là sRGB IEC61966-2.1

8. Bây giờ cài đặt lại màn hình thông qua các thiết bị quản lý Windows

Chi tiết bài viết: http://windows7themes.net/fix-photo...-appears-to-be-defective-white-not-white.html

...
    Gumballcat432Phạm Hữu Dư thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn