Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Sun] Letter S - Lý Ngư

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm Typography của bạn' được đăng bởi Sun, 10/8/13.

Lượt xem: 5,343

1. Sun Mới đăng kí

Lâu lắm ko post bài :3 tác phẩm gần nhất của mình :3
    Letter S
    Lý Ngư - Carp

...
    Radium, Maya Cao, goal5 người khác thích bài viết này.
  2. mgr

mgr Cựu quản trị

Ủng hộ cho em :x đẹp lắm
  3. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

tác phẩm ban đầu được mang tên LÝ SUN :)))))))))))))))))))))
  4. Sun

Sun Mới đăng kí

mgr thích bài viết này
  5. goal

goal Thành viên cấp 3

Rắc là trù tượng (((((((((((((((((((((((((((:
  6. Sun

Sun Mới đăng kí

bữa nay thiệt là vắng khách mà :((
  7. Maya Cao

Maya Cao Thành viên cấp 2

Lý Ngư là gì zậy bạn? (hiểu ngư nhưng ko hiẻu lý :)) ?
  8. Sun

Sun Mới đăng kí

9. Radium

Radium Thành viên cấp 3

Cá chép hoá rồng :D
  10. Sun

Sun Mới đăng kí

Radium trong trường hợp này sai rồi bác ạ :) lý ngự vọng nguyệt ở đây nó có một ý nghĩa khác với lý ngư vượt vũ môn :)
    Đây là cảm hứng sáng tác của mình trong tác phẩm Letter S này :3 một bức tranh dân gian hàng trống đầy ý nghĩa, tóm tắt nôm na bức tranh yêu thích này của mình đó là :
    - tên thì là là Lý Ngư Vọng Nguyệt - Cá Chép Đuổi Trăng nhưng trong bức tranh ta thấy, một chú cá chép chổng ass vào trăng và đuổi theo bóng trăng dưới mặt nước, ý nghĩa sâu xa của nó là nhắn nhủ, con người ta đừng như cá chép đuổi bóng trăng, cứ ngỡ cái bóng trăng ( thứ có giá trị nhất thời) mà không biết rằng thứ mình đang tìm kiếm lại là mặt trăng thật sự ( Thứ có giá trị lâu dài) để rồi khi chạm vào bóng trăng rồi, Mặt nước vớ tan, cá chép mới biết, mình đã đánh mất đi điều gì :D
    Radium thích bài viết này
  11. Radium

Radium Thành viên cấp 3

Sun Xem tranh cá chép này bao nhiêu lần mới biết đc ý nghĩa nó như vậy đó bác, em thấy con phía trên giống giống con rồng nên nghĩ là "Cá chép hoá rồng" :D
  12. Maya Cao

Maya Cao Thành viên cấp 2

biết tranh xuất phát từ Cá chép đuổi trăng thì mới hiểu hết ý nghĩa tranh này của bạn :3

Ủng hộ diễn đàn