Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Suy ngẫm] Càng lúc giới trẻ không phân biệt đâu là trò đùa đâu là sự nhẫn tâm???

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi thanhthanhkawaii, 30/3/13.

Lượt xem: 57,330

1. thanhthanhkawaii Thành viên cấp 1

Mình vừa xem được 1 số clip trên mạng. Trong đó có 1 nhân vật nữ tự xưng tên là Mẫn Nhi, 16t. Nhìn qua thì có vẻ bình thường, nhưng khi xem clip thì biết chắc chắn em ấy ko bình thường. Đoạn clip được 2 thanh niên úp lên facebook, có vẻ như biết em này ko bình thường nên mồi chài để em ấy kể những câu chuyện để có đề tài trêu chọc. Em ấy tự nhận mình là người yêu cũ của Lưu Chí Vỹ, Qúach Tuấn Du, Ưng Hoàng Phúc cũng si mê em ấy, quen biết rất nhiều người trong giới nghệ sĩ, vì em ấy đẹp nên ai cũng tán tỉnh...

Có hàng ngàn comment của những nam thanh nữ tú, trí thức, giàu có sành điệu...vào chỉ trích, lăng mạ, cười cợt, chửi rủa dùng những từ ngữ khó nghe để nói về em ấy. Trong số ít comment khác chia sẻ thì nói là em này mồ côi, có bệnh tâm thần nhẹ, có hoàn cảnh đáng thương... đi bán singum dạo.

Mình xem xong clip ko thấy 1 cái gì đáng cười cả. Thiết nghĩ nếu các bạn có anh/chị/em gái mà vô tình bị đem ra làm trò cười như vậy thì thấy thế nào? chưa kể đó là 1 người tâm thần?

Clip thứ 2 là 1 nhóm bạn dường như biết em ấy ko bình thường rồi nên kéo nhau quay clip, khen và tung hô em ấy để em ấy nói những điều hoang tưởng hơn, kêu em ấy tạo dáng để chụp hình...Sau đó về post facebook và bình luận rất là "văn hóa" và là những bạn học ĐH Văn Hóa Nghệ Thuật Quân Đội, ĐH Lao Động XH, Học Viện Hàng Không, Học Viện Báo Chí - Tuyên Truyền. Toàn là những nghề nghiệp cần văn hóa và đạo đức???

Điều mình thấy shock hơn nữa là những người đăng clip đó là 1 bạn nam, mặt mài sáng sủa, học Raffles International College và 1 bạn nữ xinh xắn học Học viện Hàng Không. Mình suy nghĩ có phải ông trời cho các bạn may mắn sinh ra bình thường xinh đẹp, được gia đình yêu thương cho học hành, được chu cấp đầy đủ, cái gì cũng chơi chán rồi, ko còn gì để chơi nên lôi những người ko bình thường ra mua vui???

Các bạn cứ nghĩ chỉ là 1 trò đùa. Nhưng đối với những người đầu óc ko bình thường, họ ko biết phân biệt bạn nói chơi hay nói thiệt, bạn nói đúng hay nói sai. Rồi họ càng lúc càng hoang tưởng nặng hơn. Bạn có chắc chắn được trò đùa của mình sẽ ko gây ra hậu quả nghiêm trọng nào ko? Chưa kể là nhiều người nói em này hay lang thang ở các CV 23-9, Lê Thị Riêng, hay lân la tìm người nói chuyện để bán singum... Nếu như những người xấu xem clip thấy được em đó thì sẽ như thế nào? Clip chỉ đăng mấy ngày thôi nhưng hàng ngàn lượt share rồi.
    Trò đùa chỉ có ý nghĩa khi nó mang lại niềm vui cho mọi người mà ko làm tổn thương người khác

Khi 1 người vấp ngã, bạn có quyền ko đỡ người ta dậy. Nhưng ko có nghĩa bạn có quyền đạp người ta thêm 1 đạp, đó là tội ác.

Cuộc đời thiên biến, ko ai biết trước được ngày mai sẽ xảy ra chuyện gì. Đừng tự gieo nghiệt cho mình, khi các bạn còn quá trẻ !!!

2 chàng trai cố tình mồi chài những câu hỏi :​
    1 đám thanh niên thanh nữ ăn mặc thời trang quay quanh chọc ghẹo :​
    Xin bonus thêm clip này, cần phải thay đổi suy nghĩ của nhiều bạn để Facebook sạch sẽ hơn :)
    P/S : Mình xin nhân mạnh 1 lần nữa. Hi vọng những bạn nào đã từng coi clip này rồi thì cũng biết em này ko bình thường. Nếu các bạn có gặp, thích thì nói chuyện cho vui, thích thì mua giúp singum, ko thích thì có thể cho qua. Nhưng tuyệt đối làm ơn đừng trêu chọc rồi quay clip mua vui. Vui lòng đừng đem những người có bề ngoài ko đẹp, khuyết tật, đầu óc ko bình thường ra để làm trò. Chúng ta là con người và họ cũng vậy. Nếu bạn cười họ thì cũng sẽ có người cười chúng ta. Chỉ là bề ngoài họ ko bình thường nhưng trái tim chúng ta cũng vậy, khác nhau ở chỗ chúng ta giấu nó đi thôi...

...
  2. lvy

lvy Mới đăng kí

mình đồng ý với chủ thớt ., mình có xem sơ qua đâu tầm 2' thì tắt ,nói chung k thấy có gì gọi là vui , bé đó chắc k được bình thường bị người khác đem ra đùa cợt , thấy đau lòng , tội , họ có bệnh nên đừng trêu chọc họ ,k ai muốn bản thân mình như vậy, cái tit của bạn cũng rất đúng với hiện nay ,mong giới trẻ làm gì thì suy nghĩ thật kĩ trước khi làm.haizzzz
  3. Happy Girl

Happy Girl Thành viên cấp 3

Lúc nhỏ, học mẫu giáo, học tiểu học, thế giới xung quanh rất nhỏ, những bài học đạo đức rất nhiều. Đến khi lớn lên, thế giới xung quanh lớn dần, thì những bài học đạo đức lại ít đi, nền giáo dục không dạy cho học sinh biết cách ứng xử, biết kĩ năng sống, biết yêu thương, cảm thông. Những môn dạy những điều đó đã ít, không hiệu quả (không thực hành, chỉ lý thuyết) lại bị xem là môn phụ, vì rốt cuộc học chỉ để thi.
    Đây như là một hệ quả tất yếu thôi, cả một thế hệ, không có lấy nỗi một phép lịch sự, không hề biết tôn trong người khác :"<
    Thôi thì không thay đổi được cả xã hội thì cố gắng thay đổi bản thân mình, và bạn bè mình, được bao nhiêu hay bấy nhiêu, mong một ngày nào đó, nền Giáo dục của VN sẽ đi theo hướng khác.
  4. SanJi

SanJi Thành viên cấp 2

"Mình suy nghĩ có phải ông trời cho các bạn may mắn sinh ra bình thường xinh đẹp, được gia đình yêu thương cho học hành, được chu cấp đầy đủ, cái gì cũng chơi chán rồi, ko còn gì để chơi nên lôi những người ko bình thường ra mua vui???"
    Cái này người ta gọi là nhàn cư vi bất thiện hoặc là sướng quá hóa dồ đây mà:-?
    beoandlun, DoHoaSo.Net, Hangthuy1 người khác thích bài viết này.
  5. IrisSK

IrisSK Thành viên cấp 1

Khi 1 người vấp ngã, bạn có quyền ko đỡ người ta dậy. Nhưng ko có nghĩa bạn có quyền đạp người ta thêm 1 đạp, đó là tội ác.

Một câu mình từng đọc cách đây 2 năm của người Eskimo

Lương tâm là một khối tứ diện trong lồng ngực. Khi ta làm điều ác, các mũi nhọn sẽ xoay, nếu nó xoay nhiều lần, các mũi nhọn sẽ mòn!
    beoandlun, Bella1605, xjden1010929 người khác thích bài viết này.
  6. Steven Phan

Steven Phan Mới đăng kí

Xem cái clip thì thấy điên cho nhỏ này. Đọc comment tùm lum thì lại thấy tội. Nó thần kinh đã có vấn đề rồi mà còn bị đem ra làm trò cười cho thiên hạ, ấy là chưa nói bị cư dân mạng chửi bới, trêu chọc tùm lum..... Đúng là không biết phải nghĩ sao?! [-(
  7. Mèo Tít

Mèo Tít Thành viên cấp 1

Đồng ý với chủ thớt, chúng ta ko thể có quyền đem sự bất hạnh của người khác ra làm trò cười mua vui như thế được. Mình tin là gieo gió rồi sẽ có ngày gặp bão thôi
    sevensk thích bài viết này
  8. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Chủ thớt nên đính kèm thêm cái link bài viết này vào đoạn mô tả của video clip trên nhé :)
    thanhthanhkawaii thích bài viết này
  9. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

Trò câu like rẻ tiền và bẩn bựa.
  10. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Lại giống nhỏ ở BigC Hải phòng! Cũng bị đem ra làm trò cười như này đây!
  11. bombomloveh

bombomloveh Mới đăng kí

hum qua mới đưa lên đã thấy 1 lũ chó hùa nhảy vào chửi. mềnh vừa cm ' lỡ may kon nhỏ bị làm sao nên ms thế' . chúng nó nhảy vào chém m luôn. toàn anh hùng não xoắn thành nơ
    Tuyết Mùa Hè 94 thích bài viết này
  12. iamatsundere

iamatsundere Thành viên cấp 1

haizzz, cái bọn lấy người khác ra làm trò đùa.....lấy cái bất hạnh của người ta ra mua vui ..... =.=
  13. Đen Mèo

Đen Mèo Mới đăng kí

fb bây giờ mất chất kinh khủng :( lắm lúc lướt news feed thấy chán ngán. làm cái gì cũng phải up lên fb chắc đi vệ sinh cũng post lên cho người ta xem bồn cầu đẹp thế nào mất :(
    xjden101092, hoaihuongConmeoden thích bài viết này.
  14. Conmeoden

Conmeoden Thành viên cấp 3

Uhm đúng rồi, home của tui giờ toàn j đâu, tới nỗi phải hide 1 cơ số friends =.=... thậm chí các page đôi khi cũng ko phân biệt đâu là đúng đâu là sai, cứ thấy cái j câu like đc là để lên, thật là mất chất :-<
    bombomloveh thích bài viết này
  15. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Nếu Unfriend thì mình toàn unfriend các Hót gơn.
    KHi mà em ấy dựa vào cái nhan sắc trời phú nhầm cho để đi chê bai và chửi người khác.
    Và bên dưới là 1 Team Nâng Bi cho các em ấy.
    Bé Xiang MốcTONE.Rs thích bài viết này.
  16. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

nâng bi hót gơn :))
  17. o0ov3n0m1811o0o

o0ov3n0m1811o0o Mới đăng kí

mình đống ý với ad, hơi quá lố thật. Nhưng ad để tên các bạn ý nt là ad cũng làm khó dễ các bạn ý r. mình nghĩ nên del tên đi là được r.
  18. Jun Kunnie

Jun Kunnie Mới đăng kí

facebook.com/duong90
    đây là facebook Dương Thỏ nhỏ áo trắng ngồi kế bên nhỏ quay clip, đang tìm kiếm mấy đứa còn lại, bà con nhào vào gạch đá đi
    Đinh Ngọc QuânLeo_Gió thích bài viết này.
  19. doremon1405

doremon1405 Mới đăng kí

Càng ngày càng thích các bài viết của ad rồi đấy :) Và càng lúc càng không hiểu tg ad page chửi là ai mà ngày càng ngu học và viết xàm
  20. Yuuchan

Yuuchan Thành viên cấp 2

nãy còn thấy mà giờ xóa rồi. nhanh thế =))

Ủng hộ diễn đàn