Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác phẩm đầu tay về painting sau 1 đêm thức trắng =))~

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Painting' được đăng bởi fick P, 29/9/13.

Lượt xem: 2,403

1. fick P Thành viên cấp 1

em bắt chiếc vẽ theo mấy cái kiểu chibi ở trên diễn đàn! :) em cũng không rõ đây có được gọi là chibi không nữa, cứ đăng cho các bác nhận xét để lần sau e đủ gạch xây nhà lầu :D!!!!

...
    Bu5um thích bài viết này
  2. Tạ Thị Liên

Tạ Thị Liên Thành viên cấp 2

bạn tẩy mod đi vẽ lại, hay vẽ theo đường nét mod vậy
    ngoc.lacfick P thích bài viết này.
  3. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Hẳn là vẽ đè lên mod :D !?
    Đây ko phải chibi, vẽ đè lên mod thì ko có ý kiến .
    fick P thích bài viết này
  4. fick P

fick P Thành viên cấp 1

em vẽ đè lên mod ạ :D hì hì! thế là vẽ chibi phải vẽ lại hoàn toàn ạ! :-Bem ms tập tành nên cũng chưa hỉu lém !!:v :v
    Hẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này
  5. Hẻo Hóm Hĩnh

Hẻo Hóm Hĩnh Thầm lặng like

Ko phải vẽ đè lên mod thì ko phải chibi. Cái quan trọng tỉ lệ, cũng như tính đặc trưng của chibi thì ko có. cái này giống như vẽ lại mod thôi.
    Mà mình nghĩ ko nên vẽ đè lên mod. Tự vẽ cho mau lên tay :D
  6. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

vẽ đè nó lâu lắc khi chỉnh lại tỉ lệ lắm (_ _) thà bạn cứ lấy giấy ra vẽ còn nhanh hơn nhiều #:-s
  7. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:Dhoanh nghênh tinh thần 1 đêm thức trắng của bạn, chúc bạn sớm lên tay.
  8. Bu5um

Bu5um Thành viên cấp 1

vẽ đè lên mod rồi ^_^ lấy giấy vẽ lại rồi can vào máy ngon hơn
  9. fick P

fick P Thành viên cấp 1

cám ơn các bác đã góp ý! :D h thì em đã ngộ ra nhiều điều :like:
  10. ngoc.lac

ngoc.lac Thành viên cấp 1

về đặc điểm của hình chibi là chỉ cần chuyển thể từ ảnh thật sang ảnh vẽ một cách dễ thương cute,đầu to người nhỏ,thì được gọi là chibi.Cũng có cách hiểu khác là chuyển thể dạng người tý hon.
    bạn vẽ đè lên ảnh gốc nên không phát huy được tính nghệ thuật vs năng khiếu của bạn!
    ngoài ra màu da cũng không đẹp và tươi.Về hình họa thì tốt,nếu không vẽ đè lên ảnh gốc! :))
    fick PTạ Thị Liên thích bài viết này.
  11. Tạ Thị Liên

Tạ Thị Liên Thành viên cấp 2

thường mọi người không hiểu về tranh chibi, cứ nghĩ vẽ tranh từ ảnh thật là chibi, nhưng mà bạn vẽ đẹp đó :)
  12. fick P

fick P Thành viên cấp 1

:D!! lần sau e sẽ khắc phục lỗi ạ!!

Ủng hộ diễn đàn