Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác phẩm đầu tay của em các bác ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi uchiha kiler, 23/4/14.

Lượt xem: 2,110

1. uchiha kiler Thành viên cấp 2

nguyên liệu

sản phẩm

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/4/14
    Phạm Hữu Dư, shiruku, Hồng Huyên2 người khác thích bài viết này.
  2. trung kts

trung kts Mới đăng kí

3. uchiha kiler

uchiha kiler Thành viên cấp 2

có vẻ 3d chưa bạn
  4. trung kts

trung kts Mới đăng kí

cho bóng đổ nhẹ dưới chân. làm mờ đàng sau đi chút sẽ có sức hút hơn đó bạn. bầu trời này mà đàng sau có thêm mấy tia sét nữa thì tuyệt hơn nhờ :-bd
  5. uchiha kiler

mải 3d, quên đổ bóng nhể :)):))
  6. Trần Khải Minh

Trần Khải Minh Thành viên cấp 1

đẹp quá tui lấy tui quốc Desktop tui lun =))

7. uchiha kiler

8. Trần Khải Minh

Mình là thành viên mới... bạn cho mình hỏi cách tạo bài viết mới giống của bạn đc không. Ý là bây giờ mình có 1 tác phẩm pts thôi, mình muốn tạo 1 bài viết... mà tìm mãi hẻm ra
  9. uchiha kiler

10. Trần Khải Minh

Tác phẩm đầu tiên trong Forum nè, không liên quan xíu, rãnh thì góp ý ha :))
  11. uchiha kiler

hay đấy
  12. 9bokeh

9bokeh Thành viên cấp 2

uchiha kiler em góp ý cho bác phần đổ bóng 1 chút ạ, kinh nghiêm em chưa có nhiều nếu sai bác bỏ qua cho em.
    bác blur bóng 1 chút nữa, tao 1 cái mask rồi đổ gradient vào sao cho càng xa chủ thể càng mờ thì sẽ đẹp hơn.
    thế kia bóng của bác cứng quá.
  13. uchiha kiler

@9bokeh mình cũng thấy vậy. bóng tay chưa đổ nữa :)):)):))
  14. 9bokeh

9bokeh Thành viên cấp 2

em đổ bóng thường không đổ hết, chỉ chp bóng dính 1 chút vào chân và kéo thêm 1 đoạn ngắn chứ không đổ hết người, nếu ánh sáng mạnh em mới đổ hết người, ánh sáng của bác em tạm gọi là bão hòa nên chỉ cho chút vào chân và mờ dần đến nửa người là đủ rồi.
    Khái niệm bão hòa của em( do em tự quan sát và định nghĩa) là: không nhìn thấy nguồn sáng rõ ràng, độ sáng ở mọi vị trí là xấp xỉ nhau, độ đậm của bóng thì em quan sát bóng các vật thể xung quanh mà chỉnh opaicity.
    uchiha kiler thích bài viết này
  15. uchiha kiler

thank bạn. blur 1 tý nữa chắc good hơn
  16. uchiha kiler

có gì chưa ấy, bạn góp ý thêm nhé
    9bokeh thích bài viết này
  17. Trần Khải Minh

Tại sao không làm bóng nó theo dạng xòe áo luôn bạn nhỉ, thấy cái bóng nó hình tam giá nhìn không khớp hay sao á, đừng ném đá nha :)))
  18. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:)) đẹp rồi thớt =)) khổ quá mỗi cái bóng mà kỳ công quá :-? sao không tìm stock làng lá làm BG ? cho hợp :-?
  19. uchiha kiler

Ủng hộ diễn đàn