Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác phẩm đầu tay.... Mong mọi người góp ý nhiệt tình :x

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi CatOv3Mouse, 16/7/12.

Lượt xem: 2,550

1. CatOv3Mouse Thành viên cấp 1

e cx chỉ vừa mới tập tành về blend... Sau khi tham khảo khá nhiều tut và hướng dẫn của diễn đàn thì e cx có làm thử 1 vài stock... Thấy có đc 2 cái cx khá ưng ý.... Mong mọi người góp ý nhiệt tình vì e thấy anh em trên diễn đàn rất sôi nổi và nhiệt tình >:D<

cái này e tham khảo của tut làm theo kiểu vecto trên diễn đàn thì phải mà e ko nhớ link bài tut đó ở đâu nữa :-ss
    E thì chỉ làm đc thế này... Nhưng mà có phần cái chữ Smilling in the past e thấy nó vẫn sao sao ấy, ko có nhìn ảo ảo như các tác phẩm trên diễn đàn, nếu có thể thì mọi người giúp e phần này với :)

MONG MỌI NGƯỜI GÓP Ý NHIỆT TÌNH.. TRÌNH EM CÒN KÉM... NẾU CÓ THỂ THÌ MỌI NGƯỜI CÓ THỂ GÓP Ý CHO EM THÊM PHẦN TEXT NHƯ THẾ NÀO KHÔNG... CÁI PHẦN NÀY THÌ E CỰC KÌ YẾU... TKS MỌI NGƯỜI :x

...
  2. haru_haru_114

haru_haru_114 Thành viên cấp 2

cái thứ nhất nhìn không đẹp (không rõ nét mặt), còn cái thứ 2 thì nhìn được
  3. CoffeeLove

CoffeeLove Thành viên cấp 2

Theo ý của mình thôi nha^^:
    1. Font chữ nên theo font cổ điển có chân, và cách viết thì chữ cái đầu viết hoa thôi, còn lại viết thường hết vì bức hình này bạn làm theo phong cách cổ điển mà đúng hok? và hình bạn làm đẹp lắm mình rất thích tuy nhiên chú ý phần mũi và miệng bị mất nét khá nhìu.^^
    2. Phần chân của Model hok đẹp lắm nên phá bức hình rồi hix tiếc quá. Màu sắc thì oki lắm. Hok biết mình làm được giống bạn không nữa hjhj
    CatOv3Mouse thích bài viết này
  4. Valentino102a4

Valentino102a4 Thành viên cấp 2

1. tiếng anh tiếng em sai hết cả rồi =)) Smiling thôi chứ sao có tận 2 chữ l
    2. màu nói chung là cũng ổn nhưng pic 1 mất nét nhiều quá =) như 2 người khác nhau
  5. sonthanh

sonthanh Thành viên cấp 2

Yêu cầu viết đầy đủ không biết tắt không dịch được đâu
    Nhận xét
    Vì bạn viết tắt mình chả hiểu cậu nói gì nên nhận xét thế thôi
  6. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

ý kiến riêng:
    Tấm 1: mặt mẫu bị mất nét, dù là tấm hình cổ điển nhưng nên để lại nét trên khuôn mặt, nhìn vào mặt mod giống phẳng quá.
    Tấm 2: Nên tạo chiều sâu cho tấm ảnh, vd: cuối hẻm cho các bức tường tối lại. [​IMG][​IMG]
  7. CatOv3Mouse

CatOv3Mouse Thành viên cấp 1

T___T ủa sao mình dùng google dịch nó ra 2 chữ L lun :))
  8. CatOv3Mouse

ukm.. tks bạn.. mình thì phần thêm Text này mình cực tệ, vừa ko biết cách trình bày, mà mình cx chưa có kinh nghiệm nữa nên cx ko biết dùng font nào cho phù hợp... Nhìn cái text của bạn thấy cái hình khác hắn ^^
    TKs bạn đã góp ý nhiệt tình... Còn mấy cái stock này toàn là bạn mình ko à nên mẫu cx có nhiều thứ ko hoàn hảo :)
  9. CatOv3Mouse

viết đầy đủ là sao hả bạn?
  10. Valentino102a4

hóa ra là gg dịch =))) tin nó thì bán nhà đi chơi xổ số còn hơn
  11. CatOv3Mouse

dạ... mà mình chỉnh nét từ đầu lun hay là sao hả anh? :-?
  12. CatOv3Mouse

ukm... tay nghề mình còn yếu mà :)
  13. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

tùy stock bạn à, stock này mình thấy khi chụp bị mờ nét vì thế lên cân nét trước khi blend.
    Một tấm ảnh trước khi blend cần phải tút lại cho đẹp đã rồi blenf mới có hiệu quả.:))
  14. Đoàn_Whinny

Đoàn_Whinny Thành viên cấp 3

Mình xin stock cái đã. tối mần em nó sau ;))
  15. sonthanh

sonthanh Thành viên cấp 2

e cx chỉ vừa mới tập tành về blend... Sau khi tham khảo khá nhiều tut và hướng dẫn của diễn đàn thì e cx có làm thử 1 vài stock... Thấy có đc 2 cái cx khá ưng ý....

e cx này này mình không dịch được, tuy là mình là dân 9x nhưng không hiểu được mấy thằng bạn mình nhắn tin điên thoại ngồi cả ngày không dịch được chữ chúng nó:)) mình tức quá gọi điện quát cho một trận:))
  16. Valentino102a4

nó có nghĩa là "cũng" =)) bọn bạn mình ban đầu viết "cũg" rồi về sau là "cux", may mà chưa thành "cx" :P
  17. CatOv3Mouse

à à = =' cái này nó ăn sau vào người rồi bạn... nhiều lúc nhớ mà cứ quen nên thế T___T
  18. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

pic 1 màu rất đẹp nhưng lại mất chi tiết qua nhiều nên hơi tiếc 1 chút
    còn pic 2 thỳ bt, k có j đặc sắc cho lắm

Ủng hộ diễn đàn