Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác Phẩm Đầu Tay Sau Một Thời Gian Ngắn Tự Học PTS :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi HoangTu_Ngok, 19/3/14.

Lượt xem: 1,678

1. HoangTu_Ngok Thành viên cấp 1

sau một thời gian tự học PTS, hôm này tự tay làm dc một cái cover thấy cảm giác rất tuyện show nên xin ít gạch, đá về để tu luyện thêm :D

...
    CaoChiNhan, shirukuviệt ptit thích bài viết này.
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Ráng lên, nhớ giữ lại, nữa lên tay rồi xem lại tự nhận xét.
    Katy2309, Thiên Trí, dangthutrang1 người khác thích bài viết này.
  3. HoangTu_Ngok

HoangTu_Ngok Thành viên cấp 1

thank bác, cơ mà trên mạng ít tài liệu học quá, mà mò thì lâu :(
  4. Đoàn Võ Duy Thanh

Đoàn Võ Duy Thanh Thành viên cấp 2

bạn tham khảo thêm trong việt designer có nhiều tài liệu tự học lắm. chúc bác tiến bộ.
    HoangTu_Ngok thích bài viết này
  5. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

- Đổ bóng trên nền đen, quả là khó nhìn.
    - Chữ đỏ nhòe xanh lại trên nền đen, thật khó nhìn.
    - Cái nghiêng cái thẳng, khiến người ta hoa mắt về không gian, nghiêng cho nghiêng luôn.
    - Tóm lại là được đấy. Gắng làm thêm nhiều sẽ lên tay :D
  6. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

Bạn để đó sau lên level rồi ngắm lại xem có khác khi bác ngắm bác hiện tại và ngày xưa không nhé =)))) . tut trên mạng đầy , chỉ là nhiều quá nên bạn chẳng biết bắt đầu từ đâu thôi :))
  7. HoangTu_Ngok

thank bác Đại Trần đã góp ý
    bác iViperious nói quá chuẩn, đúng là em không biết bắt đầu từ đâu nữa :v, bác có thể bật mí con đường giúp được không :D
  8. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

1/ Cắt Ghép
    2/ Blend màu
    3/ Typho chữ

Chú học xong 3 cái này đi rồi tính tiếp :))
    dangthutrangHoangTu_Ngok thích bài viết này.
  9. HoangTu_Ngok

Thái Châu em học được cắt ghép rồi, còn blend thì có vẻ khá là khó em thấy nó tinh chỉnh nhiều thứ quá nhiều bước quá, thôi h em bắt đầu học blend vậy. thank bác :D
  10. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

Nói về cắt ghép nó nhiều chiêu lắm ko biết cát hạ luyện tới tằng thứ mấy rồi HoangTu_Ngok 8->
  11. HoangTu_Ngok

Thiên Trí em vừa vào box cắt ghép thì biết mình đã luyện tới level 0 rồi ạ, công nhận còn nhiều chiêu quá :(
    Thiên Trí thích bài viết này
  12. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Miễn bàn về kỹ thuật vì mới thì ntn là tương đối ổn, hồi đầu mình còn chả được như thế này. Góp ý là bác nên đọc vài tài liệu phối màu, bố cục cơ bản. Giỏi PTS chưa đủ để ra một sản phẩm đẹp
  13. HoangTu_Ngok

em vân chưa biết gì về phối màu cả, với mắt thẩm mỹ có lẽ phải học tập thêm nhiều, thank bác góp ý
  14. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

Thế thì làm theo mình nhé! Chưa cảm thụ đc vì chẳng qua bạn xem chưa nhiều thôi. Như mình lúc mới học design cũng toàn thiết kế sến vãi lúa ra. Nhưng bảo đảm cái bạn làm ra bao h bạn cũng thấy hoàn hảo hết, nhưng cứ nghe mình đi hãy làm đúng cái đó theo nhiều lần và nhiều cách khác nhau và khi so sánh lại bạn sẽ thấy cái thứ nhất nó xấu tệ!. Khi mình chuẩn bị làm về cái gì thì nên bỏ thời gian lên google search cái nội dung đó xem người ta làm như thế nào! Khuyến cáo nên search bằng tiếng anh nhé! xem nhiều sẽ rút ra đc nhiều cái hay như vị trí xắp đặt (bố cục) mà sắc, cách nhấn nhá 9 phụ v.v.v. là dần già bạn sẽ nâng cao cái gu thẩm mỹ của mình thôi :">.
    HoangTu_Ngokdangthutrang thích bài viết này.
  15. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

HoangTu_Ngok : Hãy làm quen với giao diện cách sử dụng các công cụ trước , mỗi công cụ sẽ các Option riêng hãy hiểu về nó trước . sau đó hãy học cách sử dụng layer , group và các thuộc tính của 1 Layer , từ đó bạn tìm hiểu tới Layer Style và Blending Option . các Filter hãy để sau .

Để bắt đầu với việc làm quen với các công cụ bạn có thể xem tại đây nhé !

Phần 1 : http://forum.vietdesigner.net/threa...cong-cu-trong-photoshop-the-toolbox-p1.35205/

Phần 2 : http://forum.vietdesigner.net/threa...g-photoshop-the-toolbox-p2.35206/#post-517994

Còn đây là tài liệu mình tự soạn - Slide để mình nói trước lớp học nên có phần ngắn gọn và thiếu chi tiết một chút . bạn có thể tham khảo thêm !

16. hotsummer

hotsummer Thành viên cấp 1

Bác động đúng vào cái mock-up rồi đấy. :D.. Em thấy ghép như này kỹ thuật là ổn rồi :D... Bác luyện mắt thẩm mỹ và nâng cao skill là ngon đấy bác :x
  17. minhthang.arc

minhthang.arc Thành viên cấp 1

Đợi lên lever rồi tự xem lại sẽ thấy :)) have fun :D
  18. HoangTu_Ngok

em cảm ơn các bác rất nhiều, đúng là không úp lên đây thì cứ thấy mình làm đẹp rồi, úp lên mới bít mình đang ở level nào :D
  19. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Lưu hết lại sau này pro rồi xem lại thú vị như lướt hai.vl ấy :)). Cơ mà để sử dụng thành thạo tool trên PTS thì học nhanh ý mà. Đọc ebook vào bài viết trên forum nhiều vào + thực hành liên tục nữa nhé. Cố lên!;)
  20. HoangTu_Ngok

tiện đây bác nào có thể share cho em ít hình ảnh chất lượng cao để học học PTS với được không ạ. trên mạng toàn ảnh chất lượng kém zoom lên bị vỡ hạt :(

Ủng hộ diễn đàn