Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác phẩm đầu tiên sau hơn 1 tháng nghiên cứu về PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi mrtu_93, 11/10/15.

Lượt xem: 3,803

1. mrtu_93 Thành viên cấp 2

chào mọi người tình hình là sau hơn 1 tháng mày mò học hỏi về căn bản PTS mình có mấy tác phẩm mong mọi người xem và cảm nhận sau đó nhận xét giúp mình về :
    1 : Ánh sáng
    2: Bố cục
    3 : Cân chỉnh màu
    thôi ko cần dài dòng nữa mình vào đề đây
    stock
    after

đây là tác phẩm đầu tay của mình vẫn còn sai sot tý mong mọi người bỏ qua cho mình nhé

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Còn sạn nhiều lắm bạn ơi, nhất là cắt ghép, cố luyện thêm nữa :)
    Eric.B thích bài viết này
  3. Silence_l0v31

Silence_l0v31 Thành viên cấp 2

chạy efect chỉnh da như sáp vậy -_- , cắt còn đường viền , ghép ko chuẩn , cố lên bạn nhé ... lưu những tác phẩm này lại và tập nửa năm sau lôi ra so sánh ban sẽ hiểu :)
    Eric.B thích bài viết này
  4. mrtu_93

mrtu_93 Thành viên cấp 2

cảm ơn bạn #2 và #3 mình đã bảo là đây là phần cơ bản thôi có phải là pro đâu nên vẫn còn 1 số lỗi vặt mà
    bạn #2 phần cắt nghép thì mình dùng lệnh extract nên có lỗi mà có phải dùng plug-in đâu
    bạn #3 thân mến phần chỉnh da thì mình chỉ dùng blur vs cả net image nên nhìn hơi ảo tý chứ nếu ko dùng blur mà chỉ dùng net image thôi thì nó sẽ #

nói chung đây là cơ bản thôi chứ ko phải pro nên ko đc gọi là đẹp cho lắm nhưng mình rất vui khi 2 bạn góp ý cho mình
  5. laidb201

laidb201 Thành viên cấp 2

Không phải bạn không giỏi đâu! Từ từ rồi trình sẽ lên vùn vụt
  6. mrtu_93

mrtu_93 Thành viên cấp 2

bạn #5 nói rất đúng các cụ có câu rằng : vạn sự khởi đầu nan gian nan thử sức như tiêu đề mình đã nói mới hơn 1 tháng thôi làm sao pro đc mà muốn pro thì ít nhất cũng phải hơn năm hay 2 3 năm mà
  7. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:)) lưu lại ít nữa bạn pro xem lại tác phẩm này nhé
    h_dshatay1712 thích bài viết này.
  8. NavTran

NavTran Thành viên cấp 2

keep trying ;;) y như mình hồi mới bắt đầu, h ngồi nhìn lại mấy thứ làm ngày xưa mắc cỡ chết dc
  9. biensama

biensama Thành viên cấp 1

Thời trẻ trâu đây mà
  10. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Khoe xong rồi, tiếp tục nghiên cứu :v
    Ps: nhớ lưu lại tác phẩm để vài năm sau còn có cái mà xem.
  11. mrtu_93

mrtu_93 Thành viên cấp 2

bạn Mochi nói đúng khoe xong ta lại nghiên cứu những cái pro hơn :D
  12. mrtu_93

mrtu_93 Thành viên cấp 2

bạn biensama ai mà chả có lúc trẻ trâu mà
  13. Nhox_SoCk

Nhox_SoCk Thành viên cấp 1

e ko có ý j đâu nhưng nhìn e bé sau khi chỉnh sửa như người ngoài hành tinh ấy @@
    bo russoanhtuanbk2012 thích bài viết này.
  14. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Cứ lưu lại đi, sau này nhìn lại mới thấy mình đã từng giỏi thế nào. Chác lúc đó sẽ nghĩ "mình thật nể mình" :))
    h_dskubeongay thích bài viết này.
  15. Virvi Pham

Virvi Pham Thành viên cấp 1

mong chờ tác phẩm sau của bác, mới đầu chưa quen nhiều công cụ thì khó hiệu chỉnh sao cho phù hợp thôi.
  16. SilverLance

SilverLance Thành viên cấp 2

xin dc phép đặt tên tác phẩm của bạn là: Alien is real :))
  17. Medic

Medic Thành viên cấp 2

oh my god, người ngoài hành tinh xuống trái đất bằng xe đạp :|... Đùa tí thôi, chứ bạn làm đẹp hơn tác phẩm đầu tiên của mình nhiều. Cố lên ^^
  18. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

19. mrtu_93

mrtu_93 Thành viên cấp 2

bác dao duc viet cười cái gì hả tác phẩm đầu tay của mình mà cười đc à ai chả có lúc làm xấu có phải pro đâu mà chuẩn vs chỉnh đc
  20. Cường Cdkey

Cường Cdkey Thành viên cấp 1

đầu tay vậy là đẹp rồi :v cơ mà phần đầu bạn cắt còn lỗi

Ủng hộ diễn đàn