Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tác phẩm thứ 2, mọi người nhận xét hộ e với

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Kenai, 6/9/12.

Lượt xem: 2,788

1. Kenai Thành viên cấp 1

...
    Cloud_Pt thích bài viết này
  2. park heehyo

park heehyo Mới đăng kí

Hai ảnh này giống nhau mà bạn
    Hưngg Bướm thích bài viết này
  3. Ono

Ono Thành viên cấp 2

Bạn làm mây rất đẹp . Bạn ko nên làm mờ cỏ vì bạn làm sai quy tắc DOF nên nó giả và ko đẹp .
    Kenai thích bài viết này
  4. Kenai

Kenai Thành viên cấp 1

Là một mà bạn. :-s
  5. MomoIsMe

MomoIsMe Thành viên cấp 1

hình như tớ thấy da mod bị ám xanh thì phải :-?
    cá nhân tớ thấy hơi chói, không biết do ảnh hay do máy tớ nhỉ?
  6. Kenai

Kenai Thành viên cấp 1

Chẹp..e có biết quy tắc đấy nó như thế nào đâu. Làm bừa thôi :)
  7. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Bác ơi....bác đưa 2 cái hình gốc lên hay sao ý...có thấy khác nhau gì đâu ....:O
  8. Kenai

Kenai Thành viên cấp 1

Mình chỉ thay tăng sáng cho ảnh, thay cái nhà sau bg bằng bầu trời. bác xem có xấu quá không ném gạch e cái :)
  9. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Ồ...ý tưởng thì được đó...nhưng màu của bác chói quá...nhìn vào không tạo cảm giác nổi bật cho Mod
    [ngoài lề]: nhìn ảnh nhỏ, mà người lại đứng có 1 mình, cô đơn quá nhỉ....:>..
  10. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

=))
  11. Kenai

Kenai Thành viên cấp 1

Cái này do thằng chụp ảnh,e chỉ biết sửa ảnh thôi :)
  12. Kenai

Kenai Thành viên cấp 1

:-/
  13. pitlamgi

pitlamgi Banned

Da Mod ám màu rồi :)

Bạn thử tăng màu xanh của cỏ thì hợp hơn đó :-bd
  14. Mr.Big

Mr.Big Thành viên cấp 1

chữ ký đẹp :D
  15. Nix_Photography

Nix_Photography Thành viên cấp 2

Ảnh hơi chói sáng quá bạn ạ! Với lại đúng như mấy bạn nhận xét là mod bị ám xanh quá nhiều!
    - Cỏ bị làm mờ quá nhiều nên trông ảnh không được thật cho lắm.
    - Còn 1 điểm lưu ý nữa với bạn là phía đường chân trời ghép chưa được tốt cho lắm. Vẫn còn hơi thô bạn ạ! Chú ý thêm cho lần sau nhé!
    - Bạn đã biết dùng 1 số tool của PTS để xóa rác đi!^^
    - Nhìn chung tác phẩm thứ 2 này của bạn có lên tay so với tác phẩm đầu tiên rồi đó! Cố lên bạn nhé!
    Nguyễn Thị Thanh HuyềnKenai thích bài viết này.
  16. Nguyễn Trường

Nguyễn Trường Thành viên cấp 2

chói quá bạn ơi! nê giảm bớt ánh sáng và chỉnh độ nét cho khuôn mặt đi! cỏ nhìn ảo quá!
    Kenai thích bài viết này
  17. Trí Thông

Trí Thông Mới đăng kí

cho e hoi ti may a chi oi! lam sao de thay may ngoi nha do bang bau troi vay!
  18. Nguyễn Trường

Nguyễn Trường Thành viên cấp 2

xóa ngôi nhà đi! kiếm ản bầu trời chèn vào! xóa sao cho nhìn vừa mắt là đk! cái cơ bản vậy mk cũng phải hỏi ak!:D
  19. Nix_Photography

Thực ra có rất nhiều cách bạn ạ! Mình chỉ nêu những cách mình biết thôi có gì mọi người góp ý thêm cho bạn ấy nhá!
    1. Bạn có thể lấy 1 ảnh bầu trời chèn vào chỗ mấy tòa nhà của ảnh gốc, để chế độ hòa trộn Screen sau đó chỉnh độ Opacity của bầu trời cho phù hợp!
    2. Bạn dùng công cụ Fill..-> Content Aware để xóa hình ngôi nhà sau đó chèn bầu trời vào
    :)
    Nguyễn Thị Thanh Huyền thích bài viết này
  20. Nix_Photography

Bác nói vậy sai rồi bạn ấy là người mới không biết nên mới hỏi! Nếu mình biết thì nên chỉ cho bạn ấy để bạn ấy học hỏi chứ bác! Đây là 1 diễn đàn mà bác phải giúp đỡ mọi người cùng tiến bộ chứ :x
    Nguyễn Thị Thanh Huyền thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn