Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tách chữ ra khỏi ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi votuanh21, 28/4/15.

Lượt xem: 3,957

1. votuanh21 Mới đăng kí

Em học ở nước ngoài và có làm một hợp đồng để có thể về nước thực tập. Do khó khăn về việc gửi bưu kiện giữ các nước. Anh của em đã scan bản hợp đồng đó cho em để em in ra. Nhưng giáo viên của em đòi 2 bản. Em chỉ có một loại con dấu với chữ ký. Bác nào có thể giúp em tách con dấu với chữ ký ra thành 2 ảnh riêng biệt được không ạ? Em cảm ơn nhiều ạ
    Code:
    http://app.box.com/s/8g9ludu2srnup7fsnlurpp0nx6plllp6
    Code:
    http://app.box.com/s/3hp0qoax8diwnlec4w7erywtzew3hfc7

...
  2. Ông Già

Ông Già Thành viên cấp 1

Khó hiểu quá!!!
  3. votuanh21

votuanh21 Mới đăng kí

Hình mình gửi lên là con dấu mộc đã dính chữ ký, mình cần giờ nó chia ra riêng biệt :)
  4. Ông Già

Ông Già Thành viên cấp 1

Đang nói sự khó hiểu là vì sao phải tách ra riêng biệt? Giáo viên đòi 2 bản thì cứ để vậy in ra 2 bản, tách ra làm gì!
  5. votuanh21

votuanh21 Mới đăng kí

Vì giáo viên cần bản chính(bản mà đã ký bằng tay và đóng dấu mộc), nếu in ra 2 bản giống như nhau thì giáo viên sẽ biết mình giả mạo. Mình in bằng mực nước nên có thể hơi giống thật
  6. Ông Già

Ông Già Thành viên cấp 1

Tách thì dễ thôi, vấn đề là thấy có gì đó mờ ám, không trung thực nên không ai muốn giúp. Tui cũng vậy! :(
    Đụng tới mấy con dấu, chữ ký nguy hiểm :))
  7. votuanh21

votuanh21 Mới đăng kí

Mình cũng biết thế nhưng mà chuẩn bị nộp rồi. Mình chỉ biết tách những hình có màu đơn giản. Cảm ơn bạn nhiều vì đã quan tâm nhé :)
  8. votuanh21

votuanh21 Mới đăng kí

Ông Già ak hay là bạn giúp mình làm cho vị trí tương đối giữa con dấu với chữ ký thay đổi. khác hẳn bản mình đưa lên. Bạn cũng không tách ra riêng 2 cái thi vẫn không thấy nguy hiểm.

Ủng hộ diễn đàn