Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tách nền trong PS Cs3

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Danghg, 26/9/15.

Lượt xem: 2,188

1. Danghg Thành viên cấp 2

Bác nào cho em cách tách nền trong Cs3 với. em chỉ biết cắt bằng pen tool thôi
    Thanks trk ạ:*

...
  2. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

Pen tool là chạm đến ngưỡng cửa pro rồi :)), cứ làm tốt pen tool sau này cái gì cũng dễ làm
  3. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Mình toàn cắt pentool. Chỉ pro mới cắt pentool thôi =))
  4. Mochi

Mochi Thành viên cấp 2

Thế bạn học tách nền từ đâu mà chỉ biết cắt bằng pen tool? :O
  5. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Chỉ biết mỗi tách bằng pen là pro hả? vậy các pro tách bằng pen hộ cái~X(
  6. duynguyendng

duynguyendng Mới đăng kí

Có rất nhiều cách để bạn tách hình trong photoshop như, dùng vùng chọn, pen, và đặt biệt là dùng refine để tách các hình phức tạp như tóc... Mình hướng dẫn bạn cách tách kết hợp giữa pen và refine. Bạn lưu ý rằng photoshop nó rất đa dạng và phong phú nên bạn có thể tự đưa ra cho mình những cái tool mà bạn thấy hay và hợp lý nhất chúc bạn thành công.

Video hướng dẫn chi tiết cho bạn đây:

q.gs/11314615/photoshop
  7. drax

drax Thành viên cấp 4

Ủng hộ diễn đàn