Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tách tóc từ hình nền nhiều màu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Persistent Changes, 30/11/13.

Lượt xem: 2,592

1. Persistent Changes Mới đăng kí

bác nào hướng dẫn e tách tóc từ hình nền nhiều mầu với, tình hình là e xem nhiều hướng dẫn trên mạng toàn là tách tóc từ hình nền 1 màu thui ~X(

...
  2. An Thị Gì Gì Đấy

An Thị Gì Gì Đấy Thành viên cấp 2

trong forum phần pts tutorial có, thớt tự tìm trước khi đặt câu hỏi. tittle sai quy định nên đợi khóa bình luận đi là vừa nhé~
    Tiến Hoàngsuperbachdan thích bài viết này.
  3. haiautrang779

haiautrang779 Thành viên cấp 2

up hình lên tớ tách cho
  4. Persistent Changes

Persistent Changes Mới đăng kí

sai j cơ, mà mình tìm dùi ko có thì mới nhờ mọi người chứ
  5. Persistent Changes

hình như nè này
  6. haiautrang779

đối với những hình thể loại này bạn không thể dùng các công cụ thông thường để tách được mà bạn hãy áp dụng phương pháp chùi phông mà trong các studio người ta dùng để ghép ảnh nhanh đó là sử dụng các hình có màu nền tương đồng kết hợp vời bộ hòa trộn bạn sẽ ghép ảnh vào phông mà không mật một sợi tóc mà lại rất nhanh nữa đây là ví dụ nhé
    SunThiên Ma thích bài viết này.
  7. PeThuBr

PeThuBr Thành viên cấp 2

tách tóc đơn giản và nhanh nhất là bạn phân vùng, rồi dùng background eraser tools, căn chỉnh tolerance cho phù hợp rồi chỉnh thôi. Làm cho quen nếu xóa với cắt chán rồi thì xài thử mấy cái nè
    topaz remask
    fluid mask
    perfect mask
  8. haiautrang779

bạn thử eraser background và mấy cái plugin đi không được kết quả như mình đâu
  9. Persistent Changes

haiautrang779 thì mình sẽ dùng 1 bức ảnh chuyển về chế độ hòa trộn màu dùi dùng background eraser tools hay là busher để xóa phải không bạn
  10. Persistent Changes

có tut hướng dẫn ko các bạn
  11. chucphanplus

chucphanplus Thành viên cấp 1

tự tìm đi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn