Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tài liệu về UX Design bằng Tiếng Việt tìm ở đâu?

Chủ đề thuộc danh mục 'Thiết kế ứng dụng điện thoại - Mobile Apps' được đăng bởi Đào Hoa Tiểu Tử, 15/6/14.

Lượt xem: 9,089

1. Đào Hoa Tiểu Tử Mới đăng kí

Chào mọi người, hiện tại mình đang bắt đầu cố gắng tập trung phát triển khả năng thiết kế UX của mình tốt hơn để có thể tính toán app trước khi design thật tốt, nhưng ngặt nỗi những tài liệu UX của nước ngoài hiện nay hầu hết đều tính phí, hoặc nếu không thì quá khó hiểu, mình chỉ vừa nghiêm túc nghiên cứu về UX nên hi vọng được các tiền bối chia sẻ chút kinh nghiệm về tài liệu, hoặc địa điểm học về design UI UX ở TP.HCM, mình xin cảm ơn nhiều :).

...
  2. iViperious

iViperious Thành viên cấp 3

3. Gấu Hột Riêng

Gấu Hột Riêng Thành viên cấp 1

iViperious : em cũng mới bắt đầu tìm hiểu , thấy anh có nhiều bài chia sẽ trên from này , chắc anh có nhiều kinh nghiệm . Có gì chỉ bảo tụi em với ạ !
  4. minhphong

minhphong Thành viên cấp 1

Tự lên đi ấy ơi :)))) lao đầu vào thất bại liên tục đi rồi mới hiểu :))) đợi chờ tài liệu thì ngủ nghỉ phẻ :)))
  5. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Mình thì ko thích đọc tài liệu lắm! Cho nên cứ bắt chước người ta. Xem nhiều mẫu, thấy có kiểu gì hay thì áp dụng, rồi đặt mình vào vị trí người dùng, thử hỏi nếu thế này thì có thuận tiện ko, nếu thế kia thì có sáng tạo ko. Nói chung làm nhiều sẽ quen! :)
    thanh tâm kgwindow2010 thích bài viết này.
  6. cuongener

cuongener Mới đăng kí

làm thực tế là chính, chủ yếu tìm hiểu tài liệu tiếng anh, có thể vào cacoo.com, hay down balsimiq mockup về tập tành, xem mẫu
    Cũng có một số bài tiếng việt về UX/UI, đọc qua để áp dụng, bạn search google nhé

Ủng hộ diễn đàn