Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tại sao after effect không đọc được file .mov??

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Hùng Tiên Sinh, 1/3/13.

Lượt xem: 33,119

1. Hùng Tiên Sinh Thành viên cấp 1

em đã cài Quicktime lun rồi mà nó vẫn ko chịu đọc. Làm em phải mất công đổi đuôi qua avi mới đc.
    các bác chỉ cho em vài cách sửa chữa với........ em cũng mới bắt đầu tập A.E thui.......
    Cảm ơn các bác nhìu nhìu!!

...
    HoaBui thích bài viết này
  2. Boppi Boppa

Boppi Boppa Thành viên cấp 3

mình vẫn đọc bình thường dù ko cài quicktime, lúc bạn import vào nó báo lỗi thế nào ?
  3. Tú VFX

Tú VFX Banned

nếu mới cài AE xong thì có bị lỗi này thì bn nên cài Quicktime trước khi cài AE.
    Nếu cài AE 1 thời gian sau nó bị lỗi thì có thể do bn cài các phần mềm khác nó làm cho AE bị lỗi
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Ae nó đọc được hết các file thuộc dạng video mà :O
  5. nhật linh

nhật linh Mới đăng kí

bị lỗi thế này thì sữa sao mn, mình add đuôi mov k đc :(
  6. WatEthis

WatEthis Thành viên cấp 2

mềnh k add dc mp4, zzz, chả biết sao :"
  7. Hùng Tiên Sinh

Hùng Tiên Sinh Thành viên cấp 1

ko add được file có thể do file hoặc thư mục chứ file có tiếng việt.
    còn file MOV thì thường là phải cài quicktime mới đọc được. Quicktime phải cài trước khi cái A.e nếu cài sau thì reinstall A.e đi :D
  8. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Bạn dùng bản CS mấy? Chỉ có AE cs5 trở lên mới mở được file mov nha !
  9. Nguyễn Thiết

Nguyễn Thiết Thành viên cấp 2

Bạn cần cài thêm Quicktime để đọc MOV nhé.:)
  10. GiaCo

GiaCo Mới đăng kí

Cài trước hay cài sau cũng như nhau thôi.

P/s: Bạn thử cài K-lite Code thử xem sao?
  11. WatEthis

SilverRow1988: er đùa à :")) mình cài cs3, mở dc .mov, avi... nhưng k mở dc .mp4 ~~ cài quick time, k lite r, mà nay vừa uninstall cài lại vẫn thế ~~
  12. sonhd92

sonhd92 Thành viên cấp 2

nhập key cho quicktime chưa?
  13. WatEthis

sonhd92 phải lên quick time pro nữa à :v
  14. Ken Phan

Ken Phan Thành viên cấp 1

bạn cứ cài Quicktime vào là ok liền, nếu là cs5 hay cs6 hay cc thì khỏi cần cũng đc, nhưng mà nên cài để còn xem clip cũng như hỗ trợ thêm trong PR hay AE
  15. oblivion.sofar

oblivion.sofar Thành viên cấp 2

xin lỗi cả nhà vì đào mộ, nhưng topic này chưa tìm đc phương án giải quyết, hnay mình mới mắc phải và rất cần các bạn giúp đỡ.

Mình sài Ae Cs6. đọc được hầu hết các file video, nhưng đắng lòng thay là nguồn video chính từ con Canon của mình đuôi MOV thì ko đọc được. No báo "after effect warning: erro with file: D...MOV"
    đã tham khảo mấy trang nước ngoài nhưng chưa tìm đc đáp án. Nay tiếp tục nhờ anh em

16. oblivion.sofar

bác Hùng Tiên Sinh đã tìm đc phương án chưa nhỉ? hay vẫn cái cách thủ công là đổi đuôi. Tiện anh em cho hỏi liệu đổi đuôi thì chất lượng video có bị ảnh hưởng ko nhỉ?
  17. rooneyviet

rooneyviet Thành viên cấp 1

gài quicktime chưa bạn?

nếu ròi thì thử uninstalll after effects gài lại thử xem.
    oblivion.sofar thích bài viết này
  18. oblivion.sofar

thank bạn rooneyviet , mình vừa cài quick time rồi, nhưng vẫn ko được.

Chẳng có lẽ lại cài lại Ae, thốn quá. cái này trước ku em nó cài hộ nên cờ rắc hơi phức tạp.
  19. rooneyviet

rooneyviet Thành viên cấp 1

oblivion.sofar tại thường sau khi gài quicktime After Effects có thể đọc được hầu hết mọi định dạng rồi nhất là .mov.

Bạn gài bản AE nào?
  20. Hùng Tiên Sinh

Hùng Tiên Sinh Thành viên cấp 1

@oblivion.sofar nếu đổi đuôi thì chấp nhận bị giảm chất lượng chút xíu. Nhưng mình cài quicktime xong được luôn rồi :)
    Nếu vẫn ko được thì chắc bạn phải cài lại A.e thôi. Mà ko biết em bạn cờ rắc sao chứ mình cờ rắc đơn giản thôi mà. Chỉ coppy file rồi dán vào thư mục cài đặt là ok :| (nếu lúc cài đặt mà bị bắt đăng nhập tài khoản thì bạn tạo một tài khoản mới bằng mail luôn đi, nhanh thôi mà còn dùng đc cho lần sau nữa)

Ủng hộ diễn đàn